Volkswagen job cuts 50000 employees by 2030 restructuring plan: अमेरिकन टॅरिफ, चीनकडून होणारी तीव्र स्पर्धा आणि इलेक्ट्रिक वाहनांच्या उत्पादनांकडे वळण्यामुळे होणारा खर्च यामुळे फटका बसला असल्याने जर्मन वाहन निर्माती कंपनी फोक्सवॅगन २०३० च्या अखेरीस सुमारे ५०,००० कर्मचाऱ्यांची कपात करणार आहे.

“जर्मनीतील फोक्सवॅगन ग्रुपमधून २०३० पर्यंत एकूण ५०,००० कर्मचारी कमी केले जाणार आहेत”, असे फोक्सवॅगन ग्रुपचे सीईओ ऑलिव्हर ब्लूम यांनी शेअरहोल्डर्सना लिहिलेल्या पत्रात म्हटले आहे.

“सामूहिक करार आणि कर्मचारी संख्या कमी करण्याच्या उपाययोजनांमुळे, आम्ही नियोजित प्रमाणे २०२५ च्या आर्थिक वर्षात सुमारे १ अब्ज युरोची खर्च बचत साध्य करण्यात यशस्वी झालो. २०३० पर्यंत संपूर्ण ग्रुपमध्ये ६ अब्ज युरोपेक्षा जास्त निव्वळ वार्षिक खर्च बचत साध्य करण्याचे आमचे ध्येय आम्ही पूर्ण करण्याच्या मार्गावर आहोत”, असे त्यांनी पुढे सांगितले.

नफ्यात घट होत असताना पुनर्रचना प्रयत्नांचा भाग म्हणून, पोर्श आणि ऑडीसारख्या लक्झरी ब्रँडसह जर्मनीमध्ये संपूर्ण समूहात नोकऱ्यांमध्ये कपात केली जाईल, असे फोक्सवॅगनने म्हटले आहे.

समूहाने अलिकडच्या काही महिन्यांत इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादनाचे लक्ष्य कमी केले आहे, ज्यामध्ये त्यांची इटालियन सुपरकार उत्पादक कंपनी लॅम्बोर्गिनीचा समावेश आहे.

भविष्याकडे पाहता, फोक्सवॅगनला २०२६ मध्ये विक्री महसूल ०% ते ३% च्या दरम्यान वाढण्याची अपेक्षा आहे, ज्यामध्ये ऑपरेटिंग मार्जिन ४% ते ५.५% च्या श्रेणीत अपेक्षित आहे. कंपनी इलेक्ट्रिक मोबिलिटीला गती देण्याची योजना आखत आहे, ज्यामध्ये प्रीमियम तंत्रज्ञानासह परवडणारी इलेक्ट्रिक वाहने लाँच करणे याचा समावेश आहे, तसेच बॅटरी, सॉफ्टवेअर आणि ऑटोनॉमस ड्रायव्हिंग तंत्रज्ञानामध्ये गुंतवणूक सुरू ठेवत आहे.

इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वाढतच चालली आहे. युरोपमध्ये, २०२४ च्या तुलनेत वाहनांच्या ऑर्डरमध्ये सुमारे १३% वाढ झाली, जी प्रामुख्याने बॅटरी इलेक्ट्रिक वाहनांमुळे (BEV) झाली, ज्यांच्या ऑर्डरमध्ये सुमारे ५५% वाढ झाली आणि ऑर्डरच्या अनुशेषात त्यांचा वाटा सुमारे २२% होता.

“२०२७ च्या अखेरीस, आम्ही चिनी बाजारपेठेत ३० नवीन ऑल-इलेक्ट्रिक, प्लग-इन हायब्रिड आणि रेंज-एक्सटेंडेड मॉडेल्स लाँच करू”, असे कंपनीने म्हटले आहे.