उत्तर प्रदेशातील प्रयागराज जिल्ह्यातून एक अत्यंत धक्कादायक आणि संतापजनक घटना समोर आली आहे. येथे एका नराधमाने घरातून एका अल्पवयीन मुलीचे अपहरण केले, त्यानंतर तिच्यावर शेतात नेऊन बलात्कार केला आणि तिला सिगारेटने चटके देऊन अमानुष छळ केला. या प्रकरणातील मुख्य आरोपी मुशर्रफ याला पोलिसांनी एका चकमकीनंतर अटक केली असून, आत्मरक्षणासाठी केलेल्या गोळीबारात त्याच्या दोन्ही पायांना गोळ्या लागल्या आहेत.

नेमकी घटना काय?

ही थरारक घटना १४ जून रोजी घडली. पीडित मुलगी आणि तिचे कुटुंबीय त्यांच्या घराच्या छतावर झोपले होते. याचाच गैरफायदा घेत मुशर्रफ नावाचा आरोपी त्यांच्या घरात घुसला आणि त्याने अल्पवयीन मुलीचे अपहरण केले. कुटुंबीयांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आरोपीने मुलीला एका निर्जन शेतात नेले, तिथे तिच्यावर अत्याचार केला आणि तिच्या शरीराच्या विविध भागांवर सिगारेटने चटके देऊन अत्यंत क्रूरपणे छळ केला.

या अमानुष अत्याचारानंतर मुलगी बेशुद्ध पडली. मुलगी शुद्धीवर येत नसल्याचे पाहून आरोपी मुशर्रफ तिथून पळून गेला. बराच वेळ मुलगी बेपत्ता असल्याने कुटुंबीयांनी शोध सुरू केला. अखेर ती शेतात बेशुद्ध अवस्थेत रक्ताच्या थारोळ्यात सापडली. कुटुंबीयांनी आणि स्थानिक नागरिकांनी तात्काळ तिला जवळच्या रुग्णालयात दाखल केले. सध्या तिच्यावर वैद्यकीय उपचार सुरू असून, तिची प्रकृती स्थिर असल्याचे सांगण्यात येत आहे. पोलीस या प्रकरणात वैद्यकीय तपासणीचे अहवाल घेत असून, आरोपी मुलीला आधीपासून ओळखत होता का, याचाही तपास करत आहेत.

पोलीस चकमक आणि आरोपीला अटक

घटनेचे गांभीर्य ओळखून पोलिसांनी तात्काळ आरोपीचा शोध घेण्यासाठी पथके तैनात केली होती. रविवारी रात्री पोलीस एका भागात नेहमीप्रमाणे वाहन तपासणी करत असताना त्यांना मुशर्रफ संशयास्पद रितीने येताना दिसला. पोलिसांनी त्याला थांबवण्याचा प्रयत्न केला असता, त्याने पळून जाण्याचा प्रयत्न केला. इतकेच नव्हे तर त्याने पोलिसांच्या दिशेने थेट गोळीबार सुरू केला.

प्रयागराजचे अप्पर पोलीस उपायुक्त (शहर) मनिष शांडिल्य यांनी सांगितले की, “मुशर्रफ आणि पीडित मुलगी एकाच गावातील आहेत. गुन्ह्यानंतर पोलीस त्याचा शोध घेत होते. रविवारी रात्री वाहन तपासणीदरम्यान त्याने पोलिसांवर गोळीबार केला. पोलिसांनी प्रत्युत्तरादाखल केलेल्या गोळीबारात त्याच्या दोन्ही पायांना गोळ्या लागल्या आणि तो जखमी झाला.”

शस्त्रास्त्र जप्त आणि पुढील कारवाई

पोलिसांनी आरोपी मुशर्रफला ताब्यात घेऊन उपचारासाठी रुग्णालयात दाखल केले आहे. घटनास्थळावरून पोलिसांनी त्याच्या जवळील एक बेकायदेशीर देशी पिस्तुल आणि काडतुसे जप्त केली आहेत. या गुन्ह्यात मुशर्रफ व्यतिरिक्त आणखी दोन जणांचा सहभाग असल्याचा संशय असून, पोलीस त्यांचा शोध घेत आहेत. तिघांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

स्थानिक आमदारांनी पीडित मुलीच्या कुटुंबीयांची भेट घेऊन त्यांचे सांत्वन केले आहे. या प्रकरणातील सर्व दोषींवर कठोर कारवाई केली जाईल आणि पीडितेला लवकरात लवकर न्याय मिळवून दिला जाईल, असे आश्वासन त्यांनी दिले आहे. या घटनेमुळे परिसरात तीव्र संताप व्यक्त होत आहे.