PV Sindhu’s Dubai flight suspension: इराणने दुबईतील काही ठिकाणांवर क्षेपणास्त्रे डागली आहेत. त्यामध्ये दुबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळाचाही समावेश आहे. दुबईसह मध्य आशियातील अनेक प्रमुख विमानतळे बंद करण्यात आली आहेत. याचा फटका भारताची आघाडीची महिला बॅडमिंटनपटू पी. व्ही. सिंधू यांना बसला आहे. त्या दुबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर अडकल्या आहेत. शनिवार (ता. २) संध्याकाळपासून त्या तिथेच थांबल्या आहेत. काही तासांपूर्वी आम्ही विमानतळावर ज्या ठिकाणी लपलो होतो, त्याच्या जवळच एक स्फोट झाला. माझा प्रशिक्षक धूर आणि ढिगाऱ्याच्या अगदी जवळ असल्याने त्याला त्या भागातून तातडीने बाहेर पडावे लागले. तो आमच्या सर्वांसाठी अत्यंत तणावपूर्ण आणि भयावह क्षण होता.
“आशावादी राहण्याचा प्रयत्न करत आहोत”
त्या पुढे म्हणाल्या, दुबई विमानतळावरील कर्मचाऱ्यांच्या आणि स्थानिक अधिकाऱ्यांच्या अथक प्रयत्नांमुळे आम्ही सर्वजण आता सुरक्षित आहोत आणि आम्हाला अधिक सुरक्षित ठिकाणी हलवण्यात आले आहे. आम्हाला सुरक्षित ठेवण्यासाठी आणि सतत मदत केल्याबद्दल दुबईतील भारतीय उच्चायुक्तालयाचे विशेष आभार. सध्या परिस्थिती सुधारण्याची वाट पाहत असताना आम्ही थोडी विश्रांती घेण्याचा आणि आशावादी राहण्याचा प्रयत्न करत आहोत.
दुबई विमानतळावर हल्ला
अमेरिका आणि इस्त्रायल यांच्या इराणवरील संयुक्त कारवाईनंतर संघर्ष अधिक तीव्र झाला आहे. अमेरिका व इस्त्रायलच्या कारवाईनंतर इराणने आखाती देशांतील अमेरिकेचे मित्रदेश तसेच तेथील अमेरिकन लष्करी तळांना लक्ष्य केल्याची माहिती आहे. ‘रॉयटर्स’ने दिलेल्या वृत्तानुसार, रात्री झालेल्या इराणी हल्ल्यांत दुबई आंतरराष्ट्रीय विमानतळ तसेच शेजारील ऐतिहासिक बुर्ज अल अरब हॉटेलचे नुकसान झाले आहे. तसेच बुर्ज खलिफा परिसरालाही लक्ष्य करण्यात आल्याचे सांगितले जात आहे. रविवारी पहाटे अमिरातीच्या मीडिया ऑफिसने दिलेल्या माहितीनुसार, विमानतळावरील घटनेत चार जण जखमी झाले आहेत.
‘हा क्षण समजून घेणे कठीण’
“सध्या काय घडत आहे, हे समजून घेणे कठीण आहे. सर्व काही किती वेगाने वाढले आहे, हे पाहणे खरोखरच भयावह आहे. इतके त्रासदायक व्हिडिओ समोर येत आहेत आणि दुर्दैवाने जे घडत आहे, तीच त्याची वास्तविकता आहे. दुबई हे माझे खूप आवडते शहर आहे, जिथे नेहमी सुरक्षित वाटते. त्यामुळे हा क्षण स्वीकारणे आणखी कठीण होत आहे.”
विमानतळावर गोंधळ
“मी माझ्या टीमसह दुबईमध्ये अडकलो आहे आणि इराणसोबतच्या संघर्षाभोवतीची परिस्थिती बदलत असताना आम्ही सुरक्षित आहोत. विमानतळावर मोठा गोंधळ आहे. अनेक कुटुंबे अडकली असून ते सर्वजण प्रतीक्षा करत आहेत. आपण सर्वजण लवकरच यातून बाहेर पडू, अशी आशा आहे. असे क्षण आपल्याला आठवण करून देतात की सामान्य आयुष्य किती नाजूक असते. प्रभावित झालेल्या प्रत्येकासाठी सुरक्षितता आणि शांततेसाठी मी प्रार्थना करत आहे.”
