K Krishnamachari Srikkanth On Jasprit Bumrah: भारतीय संघ सध्या श्रीलंका दौऱ्यावर आहे. दोन्ही संघांमध्ये २ कसोटी सामन्यांची मालिका खेळवली जाणार आहे. या मालिकेसाठी भारतीय खेळाडू श्रीलंकेत दाखल झाले आहेत. पण संघातील सर्वात अनुभवी खेळाडू जसप्रीत बुमराह ही मालिका खेळताना दिसून येणार नाही. बुमराह दुखापतीमुळे या मालिकेतून बाहेर पडला आहे. ज्यावेळी भारतीय संघाची घोषणा करण्यात आली होती, त्यावेळीच सांगण्यात आलं होतं, की बुमराह जर पूर्णपणे फिट असेल तरच ही मालिका खेळणार. पण दुखापतीमुळे तो या मालिकेतून बाहेर झाला आहे. दरम्यान दुखापतीमुळे बाहेर झाल्यानंतर भारताचे माजी क्रिकेटपटू आणि माजी निवडकर्ते के.श्रीकांत यांनी बुमराहवर जोरदार टीका केली आहे.

जसप्रीत बुमराह दुखापतीमुळे संघाबाहेर होण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. याआधी देखील तो महत्वाच्या मालिकांमधून बाहेर पडला आहे. श्रीलंकेचा दौरा हा भारतीय संघासाठी महत्वाचा असणार आहे. वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिपच्या शर्यतीत टिकून राहायचं असेल, तर भारतीय संघाला ही मालिका जिंकणं गरजेचं असणार आहे. पण मालिका सुरु होण्याआधीच बुमराह मालिकेतून बाहेर पडला. त्याचा डावा गुडघा अजूनही दुखापतग्रस्त आहे. त्यामुळे त्याच्या जागी मध्यमगती वेगवान गोलंदाज आकिब नबीला संघात स्थान देण्यात आलं आहे.

के. श्रीकांत यांनी बुमराहच्या वारंवार होणाऱ्या दुखापतींवरुन टीका केली आहे. ते म्हणाले, “जसप्रीत बुमराह हा मुंबई इंडियन्सचा खेळाडू आहे, जो कधीतरी भारतासाठी खेळतो.” बुमराह महत्वाच्या मालिकांमध्ये पूर्णपणे फिट असावा म्हणून अनेकदा वर्कलोड मॅनेज करण्यासाठी विश्रांती दिली जाते. पण महत्वाच्या मालिकेआधीच तो दुखापतग्रस्त होतो. पण आयपीएल स्पर्धेत तो मुंबई इंडियन्स संघासाठी नेहमी उपलब्ध असतो, असा आरोप के.श्रीकांत यांनी केला आहे. आयपीएल २०२६ स्पर्धेतही बुमराह मुंबई इंडियन्सकडून खेळताना दिसून आला होता. या हंगामातील १३ सामन्यांमध्ये गोलंदाजी करताना त्याने ४ गडी बाद केले होते. त्यानंतर अफगाणिस्तान आणि आयर्लंडविरुद्ध झालेल्या मालिकेत त्याला विश्रांती देण्यात आली होती. इंग्लंडविरुद्धच्या मालिकेतून त्याने पुनरागमन केलं. पण आता तो पुन्हा एकदा दुखापतग्रस्त झाला असून मालिकेतून बाहेर पडला आहे.

श्रीलंकेविरुद्ध होणाऱ्या कसोटी मालिकेसाठी असा आहे भारतीय संघ:

शुबमन गिल (कर्णधार), केएल राहुल (उपकर्णधार), यशस्वी जैस्वाल, ऋषभ पंत (यष्टीरक्षक), साई सुदर्शन, ध्रुव जुरेल (यष्टीरक्षक), रवींद्र जडेजा, कुलदीप यादव, कृष्णा मोहम्मद, कृष्णा गुरु, मानवराज, कृष्णा, कृष्णा, कृष्णा. देवदत्त पडिक्कल, सारांश जैन, आकिब नबी.