12 December 2017

News Flash

रिओ २०१६ ऑलिम्पिक वेळापत्रक


रिओ ऑलिम्पिक स्पर्धेत फूटबॉलचे सामने ३ ऑगस्टपासून सुरू होणार आहेत. महिला फूटबॉल स्पर्धेचे हे प्राथमिक फेरीचे सामने असणार असून, ५ ऑगस्ट रोजी मुख्य स्पर्धेचा उदघाटन समारंभ होणार आहे. ब्राझीलच्या मारकाना स्टेडियमवर उदघाटन सोहळा रंगणार आहे. स्थानिक वेळेनुसार रात्री ८ वाजता (भारतीय वेळ- पहाटे साडेचार) स्पर्धेचा शुभारंभ होईल.

ऑलिम्पिकच्या पहिल्या पदकाचा निकाल हा तिरंदाजी खेळाचा हाती येणार आहे. त्यानंतर सायकलिंग, तलवारबाजी, जुडो, नेमबाजी, जलतरण आणि वेटलिफ्टिंगचे ऑलिम्पिक पदकासाठीचे खेळ सुरू होतील. भारताकडून जितू राय, अपूर्वी चंडेला आणि अयोनिका पौल हे १० मीटर एअर रायफल स्पर्धेची ६ ऑगस्ट रोजी रिओच्या राष्ट्रीय तिरंदाजी सेंटरमध्ये सुरूवात करतील, तर याच दिवशी १० मीटर एअर पिस्तुल स्पर्धेसाठी गुरूप्रीत सिंग आपले नशिब आजमवताना दिसेल.

६ ऑगस्ट रोजी भारताचा हॉकी संघ देखील ऑलिम्पिकमध्ये खेळताना दिसेल. भारतीय हॉकी संघाचा पहिला सामना आयर्लंडविरुद्ध असणार आहे.

वेट लिफ्टिंगमध्ये सायखोम मिराबाई चानू ही ४८ किलो वजनीगटात भारताकडून वेट लिफ्टिंगच्या मॅटवर उतरेल.

ऑलिम्पिकच्या ऍथलेटिक्स वर्गवारीतील स्पर्धा ही १२ ऑगस्टपासून सुरू होणार आहे. महिलांच्या १०,००० मीटर धावण्याच्या स्पर्धेने याची सुरूवात होणार आहे.

रिओ ऑलिम्पिक २०१६ स्पर्धेचा समारोप २१ ऑगस्ट रोजी होणार असून, स्थानिक वेळेनुसार रात्री ८ वाजता (भारतीय वेळेनंतर साडेचार वाजता) मारकाना स्टेडियमवर स्पर्धेची सांगता होईल.

Events Schedule

Date /Time Event Detail
6 Aug

Hockey – MEDAL EVENT MEN’S | IND vs IRL

6 Aug

Rowing – MEDAL EVENT MEN’S SCULLS
Dattu Bhokanal Single

6 Aug

Shooting – MEDAL EVENT MEN’S SHOOTING |
Jitu Rai, Gurpreet Singh 10m air rifle men

6 Aug

Shooting – MEDAL EVENT WOMEN’S SHOOTING |
Apurvi Chandela, Ayonika Paul 10m air rifle women

6 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT MEN’S TABLE TENNIS |
Achanta Sharat Kamal, Soumyajit Ghosh

6 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT WOMEN’S TABLE TENNIS |
Manika Batra, Mouma Das

6 Aug

Tennis – MEDAL EVENT MEN’S TENNIS |
Leander Paes, Rohan Bopanna, Doubles

6 Aug

Tennis – MEDAL EVENT WOMEN’S TENNIS |
Sania Mirza, Prarthana Thombare Women’s Doubles

7 Aug

Weightlifting – MEDAL EVENT WOMEN’S WEIGHTLIFTING |
Saikhom Mirabi Chanu 48 KG women’s

7 Aug

Hockey IND vs JPN |
Women’s

7 Aug

Rowing – MEDAL EVENT MEN’S SCULL |
Dattu Bhokanal (Repechage of men’s single sculls)

7 Aug

Shooting – MEDAL EVENT WOMEN’S SHOOTING |
Heena Sidhu 10m air pistol final

7 Aug

Archery – MEDAL EVENT WOMEN’S ARCHERY |
Women’s team : Round of 16

7 Aug

Archery – MEDAL EVENT WOMEN’S ARCHERY |
Women’s team : Quarters, Semis and medal matches

7 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT MEN’S TABLE TENNIS |
Men’s singles : Round 2 (if players progress)

7 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT WOMEN’S TABLE TENNIS |
Women’s singles : Round 2 (if players progress)

7 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT MEN’S TABLE TENNIS |
Leander Paes, Rohan Bopanna Men’s doubles

7 Aug

Tennis – MEDAL EVENT WOMEN’S TENNIS |
Sania Mirza, Prarthana Thombare Women’s Doubles

7 Aug

Artistic Gymnastics – MEDAL EVENT WOMEN’S GYMNASTICS |
Dipa Karmakar Women’s qualifiers

8 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT MEN’S AND WOMEN’S TABLE TENNIS |
Men’s and Women’s singles : Round 3 (if players progress)

8 Aug

Archery – MEDAL EVENT WOMEN’S ARCHERY |
Bombayla Devi, Deepika Kumari Women’s individual

8 Aug

Archery – MEDAL EVENT MEN’S ARCHERY |
Atanu Das, Laxmirani Majhi Men’s individual

8 Aug

Table Tennis – MEDAL EVENT MEN’S AND WOMEN’S TABLE TENNIS |
Men’s and Women’s singles : Round 3 (if players progress)

8 Aug

Hockey – MEDAL EVENT MEN’S | IND vs DEU

8 Aug

Shooting – MEDAL EVENT MEN’S SHOOTING |
Abhinav Bindra, Gagan Narang 10m air rifle men

8 Aug

Tennis – MEDAL EVENT MEN’S AND WOMEN’S TENNIS|
Men’s and Women’s doubles: Round 2

8 Aug

Boxing – MEDAL EVENT MEN’S BOXING |
Vikas Krishan Yadav Men’s middleweight

8 Aug

Swimming – MEDAL EVENT MEN’S SWIMMING |
Sajan Prakash Men’s 200m butterfly

8 Aug

Swimming – MEDAL EVENT WOMEN’S SWIMMING |
Shivani Kataria Men’s 200m freestyle