Solapur ZP Election Result Live: सोलापुरात मतमोजणी सुरू, अक्कलकोट आणि पंढरपूर येथे सर्वाधिक मतमोजणीच्या फेऱ्या होणार

सोलापूर जिल्ह्यातील ६८ जिल्हा परिषद व १३६ पंचायत समितीच्या जागांसाठी मतमोजणीला सुरुवात झाली आहे. यासाठी जिल्ह्यात ११ ठिकाणी मतमोजणी केंद्र उभारण्यात आले आहेत. अक्कलकोट आणि पंढरपूर येथे सर्वाधिक २४ मतमोजणीच्या फेरी होणार आहेत. कोणताही अनुचित प्रकार होऊ नये म्हणून पोलीस बंदोबस्त कडक ठेवण्यात आला आहे

रायगड जिल्हा परिषद निवडणूक लाईव्ह ब्लॉगसाठी माहिती…..

अलिबाग – रायगड जिल्‍हा परीषद आणि पंचायत समिती निवडणकीसाठी अर्ज मागे घेण्याची मुदत मंगळवारी संपली. त्यामुळे निवडणुकीचे चित्र स्पष्ट झाले. ५९ जांगासाठी १७३ उमेदवार निवडणूक रिंगणात आहेत. तर १५ पंचायत समित्यांच्या ११८ जांगासाठी ३२९ उमेदवार आपले भवितव्य आजमावत आहेत.

Raigad ZP Ward No. 56 Election Result 2026: रायगड जिल्हा परिषदेच्या निवडणूक निकालांची मोठी उत्सुकता यंदा पाहायला मिळाली. सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशांनंतर राज्य निवडणूक आयोगाने आधी नगरपरिषद व नगरपंचायत, नंतर महानगरपालिका आणि शेवटच्या टप्प्यात जिल्हा परिषद व पंचायत समित्यांच्या निवडणुकांचा कार्यक्रम जाहीर केला. या तिन्ही निवडणुकांमध्ये राज्यात सत्तेत आणि विरोधात एकत्र असणाऱ्या पक्षांचाच एकमेकांशी थेट सामना झाल्याचं दिसून आलं. त्यामुळे एकीकडे सरकारमध्ये मांडीला मांडी लावून निर्णय घेणारे किंवा समोरच्या बाजूला एकजुटीने सत्ताधाऱ्यांना विरोध करणारे पक्ष निवडणुकीच्या रिंगणात मात्र एकमेकांच्या विरोधात शड्डू ठोकून उभे राहिले. जिल्हा परिषद व पंचायत समित्यांच्या निवडणुकांमध्येदेखील असंच काहीसं चित्र अनुभवायला मिळालं. त्यामुळे यंदाच्या निवडणुकांचे निकाल हे फक्त मतदारांसाठीच नव्हे, तर खुद्द राजकीय पक्षांसाठीदेखील औत्सुक्याचा विषय ठरले.

राज्य निवडणूक आयोगाने जाहीर केलेल्या कार्यक्रमानुसार महाराष्ट्रातील ३४ जिल्हा परिषदांपैकी फक्त १२ जिल्हा परिषदा व एकूण १२५ पंचायत समित्यांच्या निवडणुका यंदा घेतल्या जात आहेत. या निवडणुकांसाठी एकीकडे राज्यात सत्तेत असणाऱ्या महायुतीमधील भाजपा, एकनाथ शिंदेंची शिवसेना व अजित पवारांची राष्ट्रवादी काँग्रेस हे तीन पक्ष कुठे एकमेकांसोबत तर कुठे एकमेकांच्या विरोधात उभे ठाकल्याचं दिसून आलं. दुसरीकडे विरोधकांचीदेखील काहीशी अशीच स्थिती पाहायला मिळाली.

Raigad ZP Ward 56 2017 Election Result : रायगड जिल्हा परिषद ५६ (वाहूर) निवडणूक विभागामध्ये २०१७ च्या निवडणुकीत कोण जिंकलं, कुणाला किती मतं मिळाली वाचा!

२०१७ मध्ये झालेल्या रायगड जिल्हा परिषदेच्या 56 (वाहूर) मतदारसंघात शिवसेना (SHS) पक्षाकडून उभे असलेले जितेंद्र राजाराम सावंत विजयी ठरले होते, तर भारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC) पक्षाचे उमेदवार इब्राहिम अली जमाने पराभूत झाले होते.

उमेदवारांची नावेपक्षाचे नावमतेस्थिती
जितेंद्र राजाराम सावंतशिवसेना (SHS)७१७९विजेता
इब्राहिम अली जमानेभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)६९०३पिछाडीवर(-२७६)
रेहान फिरोजखान देशमुखराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)२५५५
सुभाष परशुराम लाळेभारतीय जनता पक्ष (BJP)६१९
नोटानोटा२६७

२०१७ साली झालेल्या जिल्हा परिषद निवडणुकीत रायगड जिल्हा परिषदेवर राष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP) पक्षाचे वर्चस्व राहिले होते. या निवडणुकीनंतर अदिति तटकरे यांनी अध्यक्षपदाची सूत्रे हाती घेतली, तर उपाध्यक्षपदी शेतकरी कामगार पक्ष (PWP) पक्षाचे असवाद पाटिल यांची वर्णी लागली होती.

रायगड जिल्हा परिषद आणि पंचायत समिती निवडणूक २०२६ – तारीख व वेळापत्रक

महाराष्ट्रातील ३६ जिल्ह्यांपैकी १२ जिल्हा परिषदांसाठी यंदा निवडणूक प्रक्रिया राबवली जात आहे. त्याअंतर्गत कसारा जिल्हा परिषद निवडणूक २०२६ साठी मतदानाचे आयोजन करण्यात आले होते. सुरुवातीच्या वेळापत्रकानुसार ही निवडणूक ५ फेब्रुवारी २०२६ रोजी होणार होती. मात्र, राज्याच्या राजकारणात मोठी पोकळी निर्माण करणाऱ्या ज्येष्ठ नेते अजित पवार यांच्या निधनामुळे राज्यभरात शोककळा पसरली. या पार्श्वभूमीवर निवडणूक आयोगाने परिस्थितीचा आढावा घेत निवडणूक प्रक्रियेच्या वेळापत्रकात आवश्यक बदल केले.

त्यानुसार, कसारा जिल्हा परिषद निवडणुकीसाठी मतदान ७ फेब्रुवारी २०२६ रोजी सकाळी ७.३० ते सायंकाळी ५.३० या वेळेत पार पडले असून, मतमोजणी ९ फेब्रुवारी २०२६ रोजी सकाळी १० वाजल्यापासून होणार असल्याची माहिती राज्य निवडणूक आयोगाने दिली आहे. अजित पवार यांच्या निधनानंतर निर्माण झालेल्या भावनिक वातावरणात पार पडलेल्या या निवडणुकीकडे राज्यभरातील राजकीय वर्तुळाचे लक्ष लागून राहिले आहे.

निवडणूक टप्पातारीख / वेळ
सूचना प्रसिद्धी१६ जानेवारी
नामनिर्देशन स्वीकारणे१६ जानेवारी ते २१ जानेवारी
छाननी२२ जानेवारी २०२६
माघारीची अंतिम मुदत२७ जानेवारी, दुपारी ३:०० पर्यंत
अंतिम उमेदवार यादी व चिन्ह वाटप२७ जानेवारी, दुपारी ३:३० नंतर
मतदान७ फेब्रुवारी, सकाळी ७:३० ते संध्याकाळी ५:३० पर्यंत
मतमोजणी९ फेब्रुवारी, सकाळी १०:०० पासून

रायगड जिल्हा परिषद व पंचायत समिती : एकूण वॉर्ड संख्या (Raigad Zila Parishad & Panchayat Samiti Total Wards)

रायगड जिल्हा परिषदेमध्ये जिल्हा परिषदेचे ५९ निवडणूक विभाग आणि १५ पंचायत समित्या आहेत. या जिल्हा परिषदेच्या क्षेत्रात एकूण ११८ पंचायत समिती वॉर्ड आहेत.

माहितीसंख्या
जिल्हा परिषद एकूण वॉर्ड५९
पंचायत समिती१५
पंचायत समिती एकूण वॉर्ड११८

रायगड जिल्हा परिषद वॉर्ड निहाय निकाल २०१७ (Raigad Zilla Parishad Ward Wise Results 2017)

रायगड जिल्हा परिषद क्षेत्रामध्ये एकूण ५९ निवडणूक विभाग असून २०१७ साली तेव्हाच्या राजकीय स्थितीचं प्रतिबिंब या जिल्ह्याच्या निकालांमध्ये पाहायला मिळालं.

वार्ड क्रमांकविजेत्याचे नावपक्षाचे नाव
३४प्रियदर्शिनी संजय पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
५०बबन श्रीपत मनवेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
५१सायली सुकुमार तोंडलेकरशिवसेना (SHS)
५२प्रगती प्रकाश आडावडेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
१३सहारा संदीप कोळंबेशिवसेना (SHS)
१४सुधाकर परशुराम घारेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
३७राजश्री प्रशांत मिसाळशिवसेना (SHS)
५५मैथिली प्रकाश खेडेकरशिवसेना (SHS)
योगिता जगन पारधीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
रेश्मा शेखर शेळकेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
अमित मोहन जाधवभारतीय जनता पक्ष (BJP)
राजेश्री एकनाथ भोपीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
राजू गण पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
पाडीबाई बाळाराम ठाकरेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
रवींद्र विश्वनाथ पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
ज्ञानेश्वर दशरथ घरतभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
सुदाम तुकाराम पेमारेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
१०रेखा भास्कर डिसलेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
११नारायण राजाराम दामसेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
१२अनुसया रामचंद्र पादीरभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
१५मोतीराम दत्तात्रय ठोंबरेशिवसेना (SHS)
१६उमा संदीप मुंढेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
१७पद्मा सुरेश पाटीलराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
१८नरेश तातूराम पाटीलराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
१९रवींद्र आत्माराम देशमुखशिवसेना (SHS)
२०सुरेश नामदेव खैरेभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
२१दत्तात्रेय भूरय पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
२२प्रमोद भास्कर पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
२३प्रभाकर वासुदेव म्हात्रेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
२४निलिमा धैर्यशील पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
२५महादेव काशीनाथ दिवेकरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
२६विजय राजाराम भोईरशिवसेना (SHS)
२७कुंदा वैजनाथ ठाकूरभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
२८रीना जितेंद्र घरतभारतीय जनता पक्ष (BJP)
२९बाजीराव दामा परदेशीभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
३०सुश्रुत सुभाष पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
३१चित्रा आस्वाद पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
३२दिलीप विठ्ठल भोईरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
३३मानसी महेंद्र दळवीशिवसेना (SHS)
३५सुरेंद्र मोरेश्वर म्हात्रेशिवसेना (SHS)
३६मधु अंबाजी पारधीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
३८नम्रता अजित कासारभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
३९किशोर ओटरमल जैनशिवसेना (SHS)
४०दयाराम शांताराम पवारराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
४१अदिती सुनील तटकरेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
४२आस्वाद जयदास पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष
४३गीता उत्तम जाधवराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
४४बबन महादेव चाचलेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
४५द्रौपदी गंगाराम पवारशिवसेना (SHS)
४६स्वाती अनिल नवगणेशिवसेना (SHS)
४७आरती रमेश मोरेभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
४८अमृता दिनेश हरवंडकरशिवसेना (SHS)
४९धनश्री नरेश पाटीलराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
५३संजय रामचंद्र कचरेशिवसेना (SHS)
५४मनोज वामन काळीजकरशिवसेना (SHS)
५६जितेंद्र राजाराम सावंतशिवसेना (SHS)
५७निकिता निलेश ताथरेशिवसेना (SHS)
५८सुमन काशीनाथ कुंभारभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
५९चंद्रकांत विष्णू कळंबेशिवसेना (SHS)

रायगड जिल्हा परिषद निवडणूक २०२६: वॉर्डनिहाय विजयी उमेदवार | (Raigad ZP Ward Wise Winners 2026)

रायगड जिल्हा परिषदेच्या कार्यक्षेत्रात एकूण ५९ जिल्हा परिषद प्रभाग आहेत. याशिवाय जिल्ह्यातील १५ पंचायत समित्यांअंतर्गत एकूण प्रभाग ११८ येतात. २०११ च्या जनगणनेनुसार रायगड जिल्ह्याची लोकसंख्या आहे. २०२६ मध्ये झालेल्या जिल्हा परिषद व पंचायत समिती निवडणुकांचे सर्व प्रभागनिहाय निकाल येथे उपलब्ध आहेत.

महाराष्ट्र जिल्हा परिषद निवडणूक निकाल २०२६: महत्त्वाच्या जिल्ह्यांचे लाईव्ह अपडेट्स (Maharashtra Zilla Parishad Election Results 2026)

रायगड जिल्हा परिषदेअंतर्गत पंचायत समित्यांची नावे, २०१७ मधील विजयी उमेदवार आणि पक्षनिहाय निकाल

रायगड जिल्हा परिषद अंतर्गत जिल्ह्यातील ग्रामीण प्रशासन अधिक प्रभावीपणे राबवण्यासाठी विविध पंचायत समित्या कार्यरत आहेत. या पंचायत समित्यांमार्फत ग्रामविकास, पायाभूत सुविधा, आरोग्य, शिक्षण, पाणीपुरवठा आणि स्वच्छता यांसारख्या मूलभूत सेवांचे नियोजन व अंमलबजावणी केली जाते. स्थानिक स्वराज्य संस्थेचा महत्त्वाचा घटक म्हणून या पंचायत समित्या ग्रामीण भागातील विकास प्रक्रिया गतिमान करण्यास मोलाची भूमिका बजावतात. रायगड जिल्हा परिषदेअंतर्गत येणाऱ्या पंचायत समित्यांची नावे आणि त्यांचे कार्यक्षेत्र हे जिल्ह्याच्या प्रशासकीय रचनेत विशेष महत्त्व राखतात.

पंचायत समित्यांची नावेपंचायत समिती वॉर्ड नावेविजेत्याचे नावविजेत्या पक्षाचे नाव
अलिबाग (ALIBAG)अंबेपूर (AMBEPUR)रचना प्रकाश म्हात्रेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)AWAS कडील अधिक (AWAS)स्नेहा सचिन म्हात्रेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)बेलोशी (BELOSHI)ताई दत्ताराम गडकरभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
अलिबाग (ALIBAG)चौल (CHAUL)मयुरी महेंद्र पाटीलभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
अलिबाग (ALIBAG)चेंडहेअर (CHENDHARE)जुईली महेंद्र दळवीशिवसेना (SHS)
अलिबाग (ALIBAG)खांदाळे (KHANDHALE)मीनल अजित माळीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)कुर्डुस (KURDUS)प्रमोद केशव ठाकूरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)मॅपगाव (MAPGAON)समीहा साईल पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)रामराज (RAMRAJ)प्रिया नथुराम पेशवीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)रेवदांडा (REVDANDA)उदय अशोक काठेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
अलिबाग (ALIBAG)सारल (SARAL)प्रकाश चंद्रसेन पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)शहापूर (SHAHAPUR)सुधीर हिराजी ठालेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
अलिबाग (ALIBAG)थाल (THAL)गजानन जगन्नाथ बुंडकेशिवसेना (SHS)
अलिबाग (ALIBAG)वरसोली (VARSOLI)उमेश नाना वर्तकशिवसेना (SHS)
खालापूर (KHALAPUR)चांभार्ली (CHAMBHARLI)कांचन कृष्णा पारंगेभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
खालापूर (KHALAPUR)चौक (CHAUK)कमल राम भस्मशिवसेना (SHS)
खालापूर (KHALAPUR)कलोटे मोकाशी (KALOTE MOKASHI)अक्षय हनुमंत पिंगळेशिवसेना (SHS)
खालापूर (KHALAPUR)खारीवली (KHARIVALI)उत्तम नाना परबाळकरशिवसेना (SHS)
खालापूर (KHALAPUR)साजगाव (SAJGAON)श्रद्धा अंकित साखरेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
खालापूर (KHALAPUR)सावरोली (SAVROLI)विश्वनाथ शंकर पाटीलराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
खालापूर (KHALAPUR)वडगाव (VADGAON)चंद्रकांत तुकाराम कातकरीभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
खालापूर (KHALAPUR)वासाम्बे (WASAMBE)वृषाली ज्ञानेश्वर पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
महाड (MAHAD)बिरवाडी (BIRWADI)ममता उदय गंगणशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)करंजडी (KARANJADI)वसंत सकाराम बटावलेशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)खरवली (KHARWALI)अपर्णा अनिल येरुणकरभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
महाड (MAHAD)नाडगाव टी बिरवाडी (NADGAON T BIRWADI)सिद्धी गणेश खांबेशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)नेट (NATE)दत्ताराम नथुराम फलस्करशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)सावने (SAVANE)दीपिका दीपक शेलारशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)वरचा तुडिल (UPPER TUDIL)शुएब इस्माइल पाचकरशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)वाहूर (VAHUR)सदानंद बरकू मांडवकरशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)वरंध (VARANDH)सपना सुभाष मालुसरेशिवसेना (SHS)
महाड (MAHAD)व्हिनहेर (VINHERE)सीताराम पांडुरंग कदमशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)गोरेगाव (GOREGAON)राजेश मारुती पानवकरशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)एकटे (LONERE)महेंद्र पांडुरंग तेटगुरेशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)मंजर्वणे (MANJARVANE)सुजित दिनकर शिंदेशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)मोर्बा (MORBA)अलका सुभाष केकाणेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
मानगाव (MANGAON)निजामपूर (NIJAMPUR)माधवी गणेश समेळशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)पॅट्नस (PATNUS)ममता मिलिंद फोंडकेशिवसेना (SHS)
मानगाव (MANGAON)एसएआय (SAI)शैलेश बाबुराव भोनकरराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
मानगाव (MANGAON)तालाशेत (TALASHET)अलका सदानंद जाधवराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
म्हसळा (MHASLA)आंबेट (AAMBET)उज्वला शरद सावंतराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
म्हसळा (MHASLA)पाभारे (PABHARE)संदीप पांडुरंग चाचलेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
म्हसळा (MHASLA)वर्वाटेन (VARVATANE)मधुकर लक्ष्मण गायकरराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
मुरुड (MURUD)नंदगाव (NANDGAON)प्रणिता योगेश पाटीलभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
मुरुड (MURUD)राजपुरी (RAJPURI)आशिका अनंत ठाकूरराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
मुरुड (MURUD)चालणे (WALAKE)चंद्रकांत कमलाकर मोहितेशिवसेना (SHS)
पनवेल (PANVEL)आदाई (AADAI)भूपेंद्र सदानंद पाटीलभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)माफ करा (APATE)तनुजा संजय टेंबेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)चिंद्रन (CHINDHRAN)वृषाली अरुण देशेकरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)गव्हाण (GAVHAN)रत्नप्रभा अरुण घरतभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)गुलसुंडे (GULSUNDE)जगदीश दामोदर पवारभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)करंजडे (KARANJADE)श्रवण महादू भल्लाभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पनवेल (PANVEL)केल्व्हेन (KELVANE)मनीषा ज्ञानेश्वर मोरेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)कोन (KON)कविता सीताराम पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)नेरे (NERE)राज संजय पाटीलभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)पॅलास्पे (PALASPE)भरत अंबो म्हात्रेभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पनवेल (PANVEL)पालीदेवद (PALIDEVAD)स्वप्नील किसन भुजंगभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)पोयांजे (POYANJE)वसंत पांडुरंग कठावलेभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पनवेल (PANVEL)वडाघर (VADAGHAR)रेखा दिनेश म्हात्रेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)वहाल (VAHAL)देवकी लक्ष्मण कातकरीभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पनवेल (PANVEL)वावनजे (VAVANJE)काशिनाथ तुकाराम पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पनवेल (PANVEL)विचुंबे (VICHUMBE)प्रणाली पुरषोत्तम भोईरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)दादर (DADAR)स्मिता दयान पेणकरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)जिट (JITE)मालती वासुदेव म्हात्रेशिवसेना (SHS)
पेन (PEN)कमर्ली (KAMARLI)नीलकंठ महादेव दिवेकरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)करव (KARAV)नरेश मारुती गावंडशिवसेना (SHS)
पेन (PEN)पाबल (PABAL)सुनील बामा गायकरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)रेव्ह (RAVE)तैलेश गणपत पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)शिहू (SHIHU)मनीषा संजय भोईरभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)वडाखल (VADHAKHAL)राजेश भिकाजी मोकलभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पेन (PEN)वधव (VADHAV)सरिता सुदाकर म्हात्रेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पेन (PEN)वक्रुल (VAKRUL)रुचिता राकेश पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
पोलादपूर (POLADPUR)देवले (DEVALE)शैलेश विठ्ठल सलागरेभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पोलादपूर (POLADPUR)गोव्हेले (GOVELE)नंदा दिनकर चांदेभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
पोलादपूर (POLADPUR)कोंढावी (KONDHAVI)दीपिका महेश दरेकरभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
पोलादपूर (POLADPUR)लोहारे (LOHARE)यशवंत भिकू कासारशिवसेना (SHS)
रोहा (ROHA)ऐंघर (AINGHAR)संजय गणपत भोसलेशिवसेना (SHS)
रोहा (ROHA)आंबेवाडी (AMBEWADI)चेतना चंद्रकांत लोखंडेशिवसेना (SHS)
रोहा (ROHA)धाटव (DHATAV)विजया विनोद पाशीलकरराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
रोहा (ROHA)खांब (KHAMB)विनायक चितळकरराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
रोहा (ROHA)खारगाव (KHARGAON)गुलाब धर्मा वाघमरेभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
रोहा (ROHA)नागोठाणे (NAGOTHANE)बिलाल बशीर कुरेशीभारतीय राष्ट्रीय काँग्रेस (INC)
रोहा (ROHA)विविध (VARASE)राजेश्री राजेंद्र पोकळेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
रोहा (ROHA)विरजोली (VIRJOLI)रामचंद्र महादेव सकपाळराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
श्रीवर्धन (SHRIVARDHAN)बागमंडला (BAGMANDALA)बाबुराव विठ्ठल चोरगेशिवसेना (SHS)
श्रीवर्धन (SHRIVARDHAN)बोर्लिपंच्टन (BORLIPANCHTAN)मीना कुमार गाणेकरशिवसेना (SHS)
श्रीवर्धन (SHRIVARDHAN)दिघी (DIGHI)सुप्रिया जनार्दन गोवारीशिवसेना (SHS)
श्रीवर्धन (SHRIVARDHAN)वालवती (WALWATI)मंगेश रमेश कोमनाकराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
सुधागड (SUDHAGAD)जांभुळपाडा (JAMBHULPADA)रमेश रामभाऊ सुतारशिवसेना (SHS)
सुधागड (SUDHAGAD)नादसुर (NADSUR)साक्षी सखाराम दिघेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
सुधागड (SUDHAGAD)पाली (PALI)सविता जानू हंबीरभारतीय शेतकरी आणि कामगार पक्ष
सुधागड (SUDHAGAD)पराली (PARALI)उज्ज्वला रमेश देसाईशिवसेना (SHS)
ताल (TALA)काकडशेत (KAKADSHET)रवींद्र गोविंद नाटेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
ताल (TALA)महागाव (MAHAGAON)अक्षरा सचिन कदमराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
ताल (TALA)रहाटद (RAHATAD)देवकी दत्ताराम लासेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
उरण (URAN)जाणीव ठेवा (AWARE)समिधा निलेश म्हात्रेभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
उरण (URAN)भेंडाखळ (BHENDAKHAL)हिराजी सावळाराम घरतशिवसेना (SHS)
उरण (URAN)चांजे (CHANJE)दीपक रमेश चिवेलकरभारतीय जनता पक्ष (BJP)
उरण (URAN)चिर्नर (CHIRNER)शुभांगी सुरेश पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
उरण (URAN)जसाई (JASAI)नरेश रोहिदास घरतभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
उरण (URAN)केगाव (KEGAON)वैशाली निलेश पाटीलभारतीय शेतकरी कामगार पक्ष (PWP)
उरण (URAN)नवघर (NAVGHAR)दीपक भार्गव ठाकूरशिवसेना (SHS)
उरण (URAN)विंधाणे (VINDHANE)दिशा प्रसाद पाटीलभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)भांबोरा (BHAMBORA)हेमंत भालचंद्र मोरेराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)चापडगाव (CHAPADGAON)ज्योती प्रकाश शिंदेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)जलालपूर (JALALPUR)साधना अंकुश कदमराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)कोरेगाव (KOREGAON)पुष्पा युवराज शेळकेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)कुलधरण (KULDHARAN)राजेंद्र बापूसाहेब गुंडराष्ट्रवादी काँग्रेस पक्ष (NCP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)मिरजगाव (MIRAJGAON)प्रशांत रमेश बुद्धिवंतशिवसेना (SHS)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)निमगाव गांगरडा (NIMGAON GANGRDA)बाबासाहेब मोहन गांगर्डेभारतीय जनता पक्ष (BJP)
पुनश्च करजत (PS KARJAT)राशीन (RASHIN)अश्विनी श्याम कानगुडेस्वतंत्र/इतर

जिल्हा परिषद निवडणूक २०२६: मतदारांसाठी महत्त्वाची माहिती

प्र. रायगड २०१७ जिल्हा परिषदेच्या ५६ मधून कोणत्या पक्षाचा उमेदवार विजयी झाला होता?

उ. रायगड २०१७ जिल्हा परिषदेच्या ५६ मधून शिवसेना (SHS) पक्षाचा उमेदवार विजयी झाला होता.

प्र. रायगड २०१७ जिल्हा परिषदेच्या ५६ मधून कोणत्या उमेदवारने निवडणूक जिंकली होती?

उ. रायगड २०१७ जिल्हा परिषदेच्या ५६ मधून जितेंद्र राजाराम सावंत यांनी निवडणूक जिंकली होती.

प्र. रायगड जिल्हा परिषदेचे निवडणुका कधी झाल्या?

उ. ७ फेब्रुवारी २०२६, सकाळी ७:३० ते संध्याकाळी ५:३० पर्यंत

प्र. रायगड जिल्हा परिषदेचे निकाल कधी जाहीर करण्यात आले?

उ.९ फेब्रुवारी, सकाळी १०:०० पासून

प्र. रायगड जिल्हा परिषदेची रचना कशी आहे? जिल्हा परिषद आणि पंचायत समिती स्तरावर किती निवडणूक विभाग आहेत?

उ. रायगड जिल्हा परिषदेत एकूण ५९ जिल्हा परिषद निवडणूक विभाग आहेत. जिल्ह्यात १५ पंचायत समित्या कार्यरत आहेत. या पंचायत समित्यांच्या कार्यक्षेत्रात एकूण ११८ पंचायत समिती निवडणूक विभाग समाविष्ट आहेत. विशेष म्हणजे, पंचायत समितीच्या निवडणूक विभागांची संख्या जिल्हा परिषद निवडणूक विभागांच्या तुलनेत दुप्पट असते.

प्र. महापौरांची निवड कशी केली जाते?

उ. महापौरांची निवड निवडून आलेल्या नगरसेवकांमधून होते. बहुमत असणाऱ्या पक्षाचे उमेदवार महापौर व उपमहापौर होतात.

प्र. महाराष्ट्रात किती जिल्हा परिषदा आहेत?

उ. महाराष्ट्रात ३६ जिल्ह्यांमध्ये मिळून ३४ जिल्हा परिषदा आहेत.

प्र. महानगरपालिका निवडणुकांमध्ये मतदान करण्यासाठी कोण पात्र असतं?

उ. वयाची १८ वर्षे पूर्ण करणारे भारतीय नागरीक मतदानासाठी पात्र असतात.

प्र. जिल्हा परिषदेचा कार्यकाळ किती वर्षांचा असतो?

उ. जिल्हा परिषदेचा कार्यकाळ ५ वर्षांचा असतो.

प्र. जिल्हा परिषद निवडणूक कार्यक्रम कोण जाहीर करतं?

उ. जिल्हा परिषद कार्यक्रम राज्य निवडणूक आयोग जाहीर करतं.

प्र. महाराष्ट्रात जिल्हा परिषद निवडणूक किती वेळा होतात?

उ. जिल्हा परिषदेच्या निवडणुकाही दर पाच वर्षांनी होतात.

प्र. जिल्हा परिषद निवडणुकीत कोणी मतदान करू शकतो?

उ. जिल्ह्यातील त्या प्रभागात नोंदणीकृत मतदार म्हणून नोंदणीकृत रहिवासी मतदानासाठी पात्र आहेत.

प्र. जिल्हा परिषद सदस्याची जबाबदारी काय आहे?

उ. जिल्हा परिषद सदस्य स्थानिक विकास प्रकल्प, कल्याणकारी योजना तसेच जिल्ह्यातील शाळा, रुग्णालये आणि ग्रामीण पायाभूत सुविधा यांचे प्रशासन आणि निर्णय घेण्याची जबाबदारी पार पाडतात.

प्र. जिल्हा परिषद अध्यक्षाची निवड कशी होते?

उ. वार्ड सदस्य निवडून आल्यावर, ते आपापसांत मतदान करून जिल्हा परिषद अध्यक्ष आणि उपाध्यक्षाची निवड करतात.

प्र. जिल्हा परिषद निवडणुका कोण घेते?

उ. महाराष्ट्र राज्य निवडणूक आयोग जिल्हा परिषद आणि इतर स्थानिक संस्थांसाठी स्वच्छ आणि स्वतंत्र निवडणुका घेण्यास जबाबदार आहे.

प्र. पंचायत समित्यांची सदस्य संख्या किती असते?

उ. महाराष्ट्रात पंचायत समित्यांची सदस्य संख्या त्या समितीच्या कार्यक्षेत्रात येणाऱ्या जिल्हा परिषद सदस्यांच्या संख्येच्या दुप्पट असते.

प्र. जिल्हा परिषद सदस्यांची संख्या किमान व कमाल किती असू शकते?

उ. कोणत्याही जिल्हा परिषद सदस्यांची संख्या किमान ५० ते कमाल ७५ असू शकते.

प्र. मतदारांना रायगड जिल्हा परिषदेचा निकाल कुठे पाहाता येईल?

उ. मतदारांना रायगड जिल्हा परिषदेचा निकाल निवडणूक आयोगाचे अधिकृत संकेतस्थळ व लोकसत्ता डॉट कॉमसारख्या विश्वासार्ह संकेतस्थळांवर पाहाता येईल.

डिस्क्लेमर: या पृष्ठावर नमूद करण्यात आलेली महाराष्ट्र जिल्हा परिषद व पंचायत समिती निवडणुकांसाठी निवडणूकविषयक माहिती विविध सार्वजनिक स्रोत, राज्य निवडणूक आयोगाच्या अधिकृत अधिसूचना, माध्यमांतील अहवाल तसेच उपलब्ध आकडेवारीच्या आधारे संकलित करण्यात आली आहे. माहिती अचूक आणि अद्ययावत ठेवण्यासाठी सर्वतोपरी काळजी घेण्यात आली असली, तरी कालांतराने आकडे, निकाल किंवा इतर तपशीलांमध्ये बदल होण्याची शक्यता राहते. त्यामुळे कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी वाचकांनी संबंधित अधिकृत स्रोतांची पडताळणी करणे आवश्यक आहे. या माहितीच्या आधारे घेतल्या जाणाऱ्या कोणत्याही निर्णयासाठी संकेतस्थळ किंवा प्रकाशक जबाबदार राहणार नाही.