21 October 2018

News Flash

राज्य मंत्रिमंडळाचे खातेवाटप

मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस - सामान्य प्रशासन, नगरविकास, गृह, विधी व न्याय, बंदरे, माहिती व जनसंपर्क कॅबिनेट मंत्री

  • मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस – सामान्य प्रशासन, नगरविकास, गृह, विधी व न्याय, बंदरे, माहिती व जनसंपर्क कॅबिनेट मंत्री
  • चंद्रकांत पाटील – महसूल, मदत व पुनर्वसन, सार्वजनिक बांधकाम (सार्वजनिक उपक्रम वगळून)
  • सुधीर मुनगंटीवार – अर्थ व नियोजन, वने
  • विनोद तावडे – शालेय शिक्षण, उच्च व तंत्रशिक्षण, क्रीडा व युवक कल्याण, मराठी भाषा व सांस्कृतिक कार्य, अल्पसंख्याक विकास, वक्फ
  • प्रकाश मेहता – गृहनिर्माण
  • पंकजा मुंडे – ग्रामविकास, महिला व बाल विकास
  • विष्णू सावरा – आदिवासी विकास
  • गिरीश बापट – अन्न व नागरी पुरवठा, ग्राहक संरक्षण, अन्न व औषध प्रशासन, संसदीय कार्य
  • गिरीश महाजन – जलसंपदा, वैद्यकीय शिक्षण
  • दिवाकर रावते – परिवहन, खार जमीन विकास
  • सुभाष देसाई – उद्योग, खनिकर्म
  • पांडुरंग फुंडकर – कृषी
  • रामदास कदम – पर्यावरण
  • एकनाथ शिंदे – सार्वजनिक बांधकाम (सार्वजनिक उपक्रमासह)
  • चंद्रशेखर बावनकुळे – उर्जा, नवीन व नवीकरणीय उर्जा, उत्पादनशुल्क
  • बबनराव लोणीकर – पाणीपुरवठा व स्वच्छता
  • दीपक सावंत – सार्वजनिक आरोग्य आणि कुटुंब कल्याण
  • राजकुमार बडोले – सामाजिक न्याय व विशेष सहाय्य
  • प्रा. राम शिंदे – जलसंधारण, राजशिष्टाचार
  • जयकुमार रावळ – रोजगार हमी योजना, पर्यटन
  • सुभाष देशमुख – सहकार, पणन, वस्त्रोद्योग
  • महादेव जानकर – पशुसंवर्धन, दुग्धविकास व मत्स्यव्यवसाय
  • संभाजी निलंगेकर-पाटील – कामगार, कौशल्यविकास, भूकंप सहाय्य, माजी सैनिक कल्याण राज्यमंत्री
  • दिलीप कांबळे – सामाजिक कार्य व विशेष सहाय्य, मदत व पुनर्वसन, भूकंप पुनर्वसन, अल्पसंख्याक विकास, वक्फ
  • विद्या ठाकूर – महिला व बालविकास
  • विजय देशमुख – सार्वजनिक आरोग्य, परिवहन, कामगार, उत्पादन शुल्क
  • संजय राठोड – महसूल
  • दादाजी भुसे – ग्रामविकास
  • विजय शिवतारे – जलसंपदा, जलसंधारण, संसदीय कार्य
  • दीपक केसरकर – गृह (ग्रामीण), अर्थ व नियोजन
  • राजे अंबरीशराव अत्राम – आदिवासी विकास, वने
  • रवींद्र वायकर – गृहनिर्माण, उच्च व तंत्रशिक्षण विभाग
  • डॉ. रणजीत पाटील – गृह (शहरे), नगरविकास, विधी व न्याय, संसदीय कार्य, कौशल्यविकास, माजी सैनिक कल्याण
  • प्रवीण पोटे-पाटील – उद्योग, खनिकर्म, पर्यावरण, सार्वजनिक बांधकाम (सार्वजनिक उपक्रम वगळून)
  • गुलाबराव पाटील – सहकार
  • अर्जुन खोतकर – वस्त्रोद्योग, पशुसंवर्धन, दुग्धविकास व मत्स्योत्पादन
  • मदन येरावार – उर्जा, पर्यटन, अन्न व औषधीद्रव्ये, सार्वजनिक बांधकाम (सार्वजनिक उपक्रम), सामान्य प्रशासन
  • सदा खोत – कृषी व पणन, फलोत्पादन
  • रवींद्र चव्हाण – बंदरे, वैद्यकीय शिक्षण, माहिती व तंत्रज्ञान, अन्न व नागरी पुरवठा, ग्राहक संरक्षण

 

First Published on July 10, 2016 3:09 am

Web Title: government of maharashtra cabinet division