नागपूर : विधान परिषदेची उमेदवारी मिळवण्यासाठी बच्चू कडू यांनी प्रहार जनशक्ती पक्ष शिवसेना (शिंदे गट) मध्ये विलीन केला आहे. मात्र प्रहार संघटना कायम राहणार असून, कार्यकर्त्यांची सामाजिक व राजकीय कामांमध्ये विभागणी करण्यासाठी लवकरच बैठक आयोजित करण्यात येणार आहे. यासंदर्भात त्यांनी माध्यमांशी संवाद साधला.

सामाजिक व राजकीय कार्याची विभागणी

बच्चू कडू यांनी सांगितले की, काही सदस्य राजकारणात काम करणार नाहीत, तर सामाजिक कार्यात सक्रिय राहतील. अशा लोकांनी प्रहार संघटनेत सामाजिक उपक्रमात सहभाग घ्यावा. ज्यांना राजकारणात सक्रिय राहायचे आहे, त्यांना शिवसेना पक्षातून संधी मिळेल. संघटनेच्या माध्यमातून समाजावर अधिक प्रभाव निर्माण करण्यावर भर दिला जाईल.

सामाजिक कार्याद्वारे प्रहार संघटनेला स्थानिक स्तरावर ताकद मिळेल, तसेच सदस्यांच्या अनुभवांचा उपयोग करून राजकीय उद्दिष्ट साध्य करता येईल. बच्चू कडू म्हणाले, “शिवसेनेकडून कोणतीही अटी लादण्यात आलेल्या नाहीत, परंतु आमच्याकडे वीस-पंचवीस वर्षांचा अनुभव आहे.” संघटनेत काम करणाऱ्या प्रत्येकाला त्यांच्या इच्छेनुसार कामाची दिशा दिली जाईल.

बैठक व संवाद यात्रा

प्रहार संघटनेची बैठक प्रत्येक विभागाची कामकाज पद्धत, चुका, आणि सुधारणा यावर लक्ष देईल. यासोबत शेतकरी संवाद यात्रा आयोजित करण्याबाबत निर्णय घेतला जाईल. या यात्रेत शेतकऱ्यांच्या समस्या, अपंग आणि मजुरांसंबंधी मुद्दे समाविष्ट असतील.

बच्चू कडू यांनी सांगितले की, ही यात्रा शिवसेना पक्षाच्या धोरणात्मक उपक्रमांसह समाजाशी थेट संवाद साधण्याचा मार्ग बनेल. या यात्रेत मंत्री आणि एकनाथ शिंदे यांचा सहभाग असण्याची शक्यता आहे. यामुळे संघटनेचा प्रभाव वाढेल व स्थानिक पातळीवर मजबूत संदेश जाईल.

छत्रपती शिवाजी महाराज चित्रपट व प्रेरणा

बैठकीदरम्यान छत्रपती शिवाजी महाराज यांच्यावर आधारित चित्रपट दाखवण्यात येईल. हे सदस्यांना प्रेरित करण्यासाठी व संघटनेच्या उद्दिष्टांची आठवण करून देण्यासाठी असेल. बच्चू कडू म्हणाले, “घराघरात धनुष्यबाण पोहोचवण्याचा प्रयत्न करणार आहोत. ही ताकद शेतकरी आणि दिव्यांग यांच्या बाजूने उभी करता येईल.” काही शिवसैनिक देखील या कार्यक्रमात सहभागी राहणार आहेत.

शेतकरी व अपंग

बच्चू कडू यांनी शेतकरी व अपंगांकडे मंत्रालयाने अधिक लक्ष देण्याची गरज स्पष्ट केली. प्रहार संघटनेच्या माध्यमातून समाजासाठी सकारात्मक बदल घडवण्याची तयारी आहे. संघटनेचा उद्देश सामाजिक कार्य आणि राजकारण यांमधील संतुलन राखणे व समाजाशी जोडून धोरणात्मक योजना राबवणे आहे. बच्चू कडू यांच्या नेतृत्वाखाली प्रहार संघटना सामाजिक व राजकीय कामकाजात विभागणी करून संघटनेची ताकद अधिक प्रभावी करण्याच्या दिशेने वाटचाल करण्याचा प्रयत्नात आहे.