scorecardresearch

Premium

खडकवासला वगळता उर्वरित तीन धरणांत पावसाची विश्रांती ; पाणीसाठा ७३ टक्क्यांवर

खडकवासला धरणसाखळी प्रकल्पातील खडकवासला धरण वगळता उर्वरित तीन धरणांमध्ये शुक्रवारी दिवसभरात पावसाने विश्रांती घेतली.

water release start early this year from khadakwasla dam
( संग्रहित छायचित्र )

खडकवासला धरणसाखळी प्रकल्पातील खडकवासला धरण वगळता उर्वरित तीन धरणांमध्ये शुक्रवारी दिवसभरात पावसाने विश्रांती घेतली. चारही धरणांमधील एकूण पाणीसाठा ७३ टक्क्यांवर पोहोचला आहे.

टेमघर, वरसगाव, पानशेत आणि खडकवासला या धरणांमध्ये २१.४९ अब्ज घनफूट (टीएमसी) पाणीसाठा जमा झाला आहे. टेमघर, वरसगाव आणि पानशेत या धरणांच्या परिसरात पावसाने विश्रांती घेतली, तर खडकवासला धरणक्षेत्रात १४ मिलिमीटर पावसाची नोंद करण्यात आली. सध्या टेमघर धरण ६१ टक्के, वरसगाव धरण ७२ टक्के, पानशेत धरण ७८ टक्के भरले आहे, तर सध्या गेल्या काही दिवसांपासून पावसाने विश्रांती घेतली असल्याने खडकवासला धरणातील पाणीसाठा ८० टक्क्यांपर्यंत कमी झाला आहे. खडकवासला धरणातून मुठा नदीतील पाण्याचा विसर्ग तूर्त थांबविण्यात आला आहे. मात्र, नवीन मुठा उजवा कालव्यातून १००५ क्युसेक वेगाने पाणी सोडण्यात येत आहे, असे जलसंपदा विभागाकडून सांगण्यात आले.

Fire at Wedding Hall in Iraq
लग्नाच्या हॉलमध्ये भीषण आग, वधू-वरासह १०० जणांचा होरपळून मृत्यू, १५० हून अधिक जखमी
elders saved the child slife Varanasi Viral Video
VIDEO: पावसाच्या पाण्यात विजेचा धक्का बसल्याने तडफडत होता चिमुकला, देवदूत बनून आलेल्या वृद्धांनी वाचवले प्राण
Anil Parab Supreme Court Rahul Narwekar
“सर्वोच्च न्यायालयाच्या खालचं विधानसभा अध्यक्षांचं न्यायालय प्रत्येक आमदाराची…”, अनिल परबांचं मोठं विधान
Parineeti troll
“ही तर हद्द झाली…,” लग्नाच्या दुसऱ्याच दिवशी परिणीती चोप्रा ट्रोल, अभिनेत्रीबद्दल नाराजी व्यक्त करत नेटकरी म्हणाले…

दरम्यान, पिंपरी-चिंचवड शहर आणि परिसराला पाणीपुरवठा करणाऱ्या पवना धरण परिसरात दिवसभरात पावसाने विश्रांती घेतली. या धरणात ६.९३ टीएमसी म्हणजेच ८१.४८ टक्के पाणीसाठा जमा झाला आहे. जिल्ह्याच्या इतर धरणांमध्येही पावसाने सध्या उघडीप दिली आहे. येडगाव, घोड, चिल्हेवाडी, कळमोडी, चासकमान, आंद्रा आणि वीर ही धरणे पूर्ण क्षमतेने भरलेली असल्यामुळे या धरणांमधून कमी-अधिक प्रमाणात पाण्याचा विसर्ग सुरू असल्याचेही जलसंपदा विभागाकडून सांगण्यात आले.
प्रमुख धरणांमधील पाणीसाठा टीएमसी, कंसात टक्क्यांत

टेमघर २.२६ (६०.९८), वरसगाव ९.२८ (७२.३९), पानशेत ८.३६ (७८.४९), खडकवासला १.५९ (८०.६६), भामा आसखेड ७.१३ (९२.९९), पवना ६.९३ (८१.४८), गुंजवणी ३.१२ (८४.४८), निरा देवघर ७.७९ (६६.४४), भाटघर १७.३२ (७३.७२), वीर ९.२४ (९८.२१) आणि उजनी ४०.३८ (७५.३७)

Latest Comment
View All Comments
Post Comment

Pune News (पुणे न्यूज), Maharashtra News, Marathi News (मराठीतील बातम्या) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.

First published on: 29-07-2022 at 20:43 IST

संबंधित बातम्या

गणेश उत्सव २०२३ ×