2025 horoscope year end shani shukra tridashank yog beneficial to taurus, capricorn, pisces zodiac signs get money, wealth, profit in life
1 / 31

२०२५ संपायच्या आधीच या राशींची सोनं अन् चांदी! प्रचंड पैसा अन् लवकरच श्रीमंत होण्याची संधी

राशी वृत्त December 9, 2025
This is an AI assisted summary.

2025 Horoscope Tridashank Yog: ज्योतिष शास्त्रानुसार न्यायदेवता शनी आणि सुख-समृद्धी देणारा शुक्र यांच्यात एक दुर्मीळ ग्रहयोग तयार होत आहे. शनी आणि शुक्र मिळून एक शक्तिशाली त्रिदशांक योग बनत आहे. जेव्हा हे दोन्ही ग्रह एकमेकांपासून १०८ अंशांच्या खास कोनात येतात, तेव्हा हा योग तयार होतो. हा त्रिदशांक योग ३ राशींसाठी खूप शुभ मानला जात आहे. ज्योतिषांच्या मते, या योगामुळे या लोकांच्या आयुष्यात धनलाभ, सकारात्मक ऊर्जा आणि प्रगतीच्या अनेक संधी मिळतील. चला तर मग जाणून घेऊया त्या ३ भाग्यवान राशी कोणत्या आहेत.

Swipe up for next shorts
Ayatollah ali-khamenei-death
2 / 31

अयातुल्ला खामेनींच्या पार्थिवावर अजून अंत्यसंस्कार का नाहीत? इराणला नेमकी कुठली भीती आहे?

देश-विदेश 30 min ago
This is an AI assisted summary.

इराणचे सर्वोच्च नेते अयातुल्ला अली खामेनी यांना अमेरिका आणि इस्रायलने ठार केल्यानंतर इराणमध्ये चाळीस दिवसांचा दुखवटा जाहीर झाला. त्यांच्या अंत्यसंस्कारांबाबत सुरक्षेच्या कारणांमुळे विलंब झाला आहे. इस्रायलच्या हल्ल्याची भीती आणि अंतर्गत असंतोषामुळे निर्णय घेण्यात अडचणी येत आहेत. मोजतबा खामेनी यांच्या नेतृत्वावरही प्रश्न उपस्थित होत आहेत.

Swipe up for next shorts
actor rakesh bedi talk about ranveer singh dhurandhar 3 update
3 / 31

रणवीर सिंहच्या ‘धुरंधर’चा तिसरा भागही येणार? राकेश बेदी यांनीच केला खुलासा; म्हणाले…

बॉलीवूड 2 hr ago
This is an AI assisted summary.

आदित्य धर दिग्दर्शित 'धुरंधर' चित्रपटाची चर्चा सुरू आहे. २०२५ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या 'धुरंधर'ने १,३०० कोटी रुपये कमावले होते, तर २०२६ मध्ये आलेल्या 'धुरंधर: द रिव्हेंज'ने १,७०० कोटींची कमाई केली. राकेश बेदी यांनी 'धुरंधर ३' येण्याची शक्यता नाकारली, पण फ्रेंचायझीच्या यशामुळे भविष्यात इतर कलाकारांसह चित्रपट येऊ शकतो असे सांगितले.

Swipe up for next shorts
Devendra Fadnavis speaking on Women's Reservation Bill | Maharashtra CM targets opposition on Women's quota | महिला आरक्षण विधेयकावर देवेंद्र फडणवीस यांचे भाषण | फडणवीसांची विरोधकांवर सडकून टीका
4 / 31

महिला आरक्षण विधेयक २०२३ लाच मंजूर, मग आता कोणता कायदा? फडणवीसांचं उत्तर!

महाराष्ट्र 2 hr ago
This is an AI assisted summary.

संसदेत राज्यघटना (१३१वी दुरुस्ती) विधेयक २०२६ मंजूर न झाल्याने देशभरात पडसाद उमटले आहेत. विरोधकांच्या एकजुटीमुळे हे विधेयक नामंजूर झाले, ज्यामुळे महिलांना आरक्षणाचा लाभ मिळणार नाही. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी विरोधकांवर महिलांच्या अधिकारांची भ्रूणहत्या केल्याचा आरोप केला. २०२३ मध्ये मंजूर झालेल्या महिला आरक्षण विधेयकाच्या अधिसूचनेबाबत त्यांनी स्पष्टीकरण दिले. विरोधकांनी संधी शोधून विधेयक थांबवण्याचा प्रयत्न केल्याचे फडणवीस म्हणाले.

Bhendwal Ghat Mandani Predictions Buldhana | Sarangdhar Maharaj Wagh Bhendwal News | भेंडवळ घट मांडणी भाकीत २०२६ | बुलढाणा भेंडवळ पाऊस पाणी अंदाज
5 / 31

‘राजा’ कायम राहणार पण तणाव वाढणार! भेंडवळचे खळबळजनक भाकीत; आर्थिक संकट आणि युद्धाचा धोका?

महाराष्ट्र 1 hr ago
This is an AI assisted summary.

बुलढाणा जिल्ह्यातील भेंडवळ येथे साडेतीनशे वर्षांची परंपरा असलेल्या घट मांडणीचे भाकीत जाहीर करण्यात आले. यंदाच्या भाकीतानुसार देशाचा राजा कायम राहील पण तणावात असेल. देशाची आर्थिक स्थिती बिकट राहील आणि युद्धजन्य स्थितीचा धोका असेल. पिकांची नासाडी आणि रोगराईमुळे शेतकऱ्यांचे नुकसान होईल. जुलै ते सप्टेंबरमध्ये जोरदार पाऊस आणि पूराचा धोका आहे.

Gadchiroli Temperature 44 Degrees Heatwave | Cooler Installed for MSEB Transformer Alapalli | गडचिरोली भीषण उन्हाळा ४४ अंश | महावितरण ट्रान्सफार्मरला कुलर
6 / 31

माणसांनाच काय, आता यंत्रांनाही कुलरचा आधार! गडचिरोलीचा पारा ४४ अंशांवर

महाराष्ट्र 3 hr ago
This is an AI assisted summary.

गडचिरोली: विदर्भात तापमान ४४ अंश सेल्सिअसच्या पार गेल्याने गडचिरोलीतील अल्लापल्ली उपकेंद्रात ट्रान्सफार्मरचे तापमान वाढले आहे. त्यामुळे महावितरणने ट्रान्सफार्मरला थंड ठेवण्यासाठी कुलर लावले आहेत. वाढत्या उष्णतेमुळे तांत्रिक बिघाड होऊ नये आणि वीजपुरवठा खंडित होऊ नये म्हणून ही खबरदारी घेतली आहे. या उपायामुळे विदर्भातील उन्हाची तीव्रता अधोरेखित होत आहे.

shah rukh khan jawan movie director atlee and wife priya blessed with baby girl shares post
7 / 31

‘जवान’चा दिग्दर्शक दुसऱ्यांदा झाला बाबा, घरी लक्ष्मीचं आगमन; पोस्टद्वारे दिली गुडन्यूज

बॉलीवूड 3 hr ago
This is an AI assisted summary.

दिग्दर्शक अ‍ॅटली, ज्याने शाहरुख खानच्या 'जवान' चित्रपटाचे दिग्दर्शन केले होते, दुसऱ्यांदा बाबा झाला आहे. अ‍ॅटलीने सोशल मीडियावर पोस्ट शेअर करत ही आनंदाची बातमी दिली. त्याला आणि पत्नी प्रिया यांना २० एप्रिल रोजी कन्यारत्न प्राप्त झाले. अनेक दाक्षिणात्य आणि बॉलीवूड कलाकारांनी त्यांना शुभेच्छा दिल्या आहेत. अ‍ॅटलीचा पहिला मुलगा मीर तीन वर्षांचा आहे.

Nagpur NGO Director Riyaz Kazi Arrested | Religious Pressure on Women Employees Nagpur | नागपूर एनजीओ धार्मिक सक्ती गुन्हा | रियाझ काझी अटक मानकापूर पोलीस
8 / 31

TCS प्रकरणाची पुनरावृत्ती! नागपुरात धर्माची सक्ती करणाऱ्या संचालकाला बेड्या

महाराष्ट्र 3 hr ago
This is an AI assisted summary.

नागपूर: एका स्वयंसेवी संस्थेतील संचालक रियाझ काझी याने कार्यालयातील महिला कर्मचाऱ्यांना विशिष्ट धर्माच्या चालीरितींचे पालन करण्यासाठी दबाव आणल्याचा प्रकार उघडकीस आला आहे. दोन वर्षांपासून सुरू असलेल्या या प्रकारात काझीने महिलांचा विनयभंगही केला. तक्रारीनंतर पोलिसांनी काझीला अटक केली असून, त्याला २३ एप्रिलपर्यंत पोलीस कोठडी सुनावली आहे. पोलीस या प्रकरणाचा सखोल तपास करत आहेत.

shani sade sati 2026 shani sade sati on which rashi aries, aquarius, pisces zodiac signs positive negative impact of shani sadesati
9 / 31

‘या’ ३ राशींवर शनीची साडेसाती सुरू! ‘या’ गोष्टींची विशेष काळजी घ्या…

राशी वृत्त 4 hr ago
This is an AI assisted summary.

Shani Sadesati Rashi: शनीची साडेसाती हे नाव ऐकताच लोकांच्या मनात थोडी भीती बसते. कारण स्पष्ट आहे - हा काळ मोठा असतो आणि त्याचा परिणाम हळूहळू दिसतो. पण प्रत्येक वेळी हा काळ फक्त अडचणीच घेऊन येतो, असे नाही. अनेक लोकांसाठी हाच काळ मेहनतीचे फळ देणारा ठरतो.

फरक इतकाच असतो की गोष्टी लगेच मिळत नाहीत, थोडा संयम आणि समजूतदारपणा आवश्यक असतो. सध्या मेष, कुंभ आणि मीन या तीन राशींवर साडेसाती वेगवेगळ्या टप्प्यांत सुरू आहे. त्यामुळे तिन्हीं राशींसाठी दिलासा मिळण्याचा काळही वेगवेगळा आहे.

bollywood actor arshad warsi son work as assistant director talkn about his acting career zeke warsi struggle
10 / 31

स्टारकिड असून बॉलीवूड अभिनेत्याचा मुलगा सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून करतोय काम; म्हणाला…

बॉलीवूड 5 hr ago
This is an AI assisted summary.

बॉलीवूड अभिनेता अर्शद वारसीने आपल्या मुलांच्या करिअरबद्दल मत व्यक्त केले आहे. त्याचा मुलगा झेक वारसी सध्या इंडस्ट्रीत येण्याचे प्रयत्न करत असून, स्वतःच्या पायावर उभं राहण्यासाठी मेहनत करत आहे. झेकने सिद्धार्थ आनंद आणि राजू हिराणींसोबत साहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून काम केले आहे. अर्शदची मुलगी झीन सध्या शिक्षण घेत आहे आणि तिलाही सिनेक्षेत्रात येण्यात रस आहे. अर्शदने सांगितले की, त्याच्या मुलांना अभिनयात रस आहे, पण या क्षेत्रातील अनिश्चिततेची त्याला जाणीव आहे.

11 / 31

“मी तुझा पती असतो, तर…”, नाशिक TCS प्रकरणातील पीडितेचा धक्कादायक खुलासा

महाराष्ट्र 5 hr ago
This is an AI assisted summary.

नाशिक येथील टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (TCS) बीपीओ युनिटमधील एका महिला कर्मचाऱ्याने पाच सहकाऱ्यांवर लैंगिक छळ, स्टॉकिंग, अयोग्य स्पर्श आणि धर्माबद्दल अपमानास्पद टिप्पणी केल्याचे आरोप केले आहेत. तक्रारीनुसार, या कर्मचाऱ्यांनी तिच्यावर वैयक्तिक आणि अश्लील टिप्पणी केली. राष्ट्रीय महिला आयोगाने या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली असून, टीसीएसने संबंधित कर्मचाऱ्यांना निलंबित केले आहे.

Iran US Peace Talks deadlock and Naval Blockade | Middle East war tension 2026 update | इराण-अमेरिका शांतता चर्चा आणि नाविक नाकेबंदी | होर्मुझ सामुद्रधुनी युद्धजन्य परिस्थिती
12 / 31

अमेरिकेबरोबर चर्चेच्या दुसऱ्या फेरीसाठी इराणचा नकार; चर्चा फिसकटली, आता युद्धाचा धोका?

देश-विदेश 6 hr ago
This is an AI assisted summary.

इराण-अमेरिका युद्धविरामादरम्यान पाकिस्तानात नियोजित चर्चेची दुसरी फेरी इराणने नाकारली आहे. इराणच्या अधिकृत वृत्तसंस्थेनुसार, वॉशिंग्टनच्या अवास्तव मागण्या आणि नौदल नाकेबंदीमुळे हा निर्णय घेतला आहे. ट्रम्प यांनी इराणला करारावर सहमत होण्याची शेवटची संधी दिली असून, नकार दिल्यास देश उद्ध्वस्त करण्याचा इशारा दिला आहे. होर्मुझ सामुद्रधुनीतील निर्बंधांमुळे तेल बाजारावर परिणाम झाला आहे.

AI and Marathi Language future impact | मराठी भाषा आणि कृत्रिम बुद्धिमत्ता आव्हाने | Digital Data Poverty in Marathi NLP | मराठी भाषेचे डिजिटल अस्तित्व आणि तंत्रज्ञान
13 / 31

Marathi and AI Future Trends: मराठी आणि AI: डिजिटल युगात आपली मायबोली टिकणार की हरवणार?

लोकसत्ता विश्लेषण 9 hr ago
This is an AI assisted summary.

आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सच्या (AI) प्रगतीमुळे मराठी भाषेसमोर डिजिटल अस्तित्वाचा प्रश्न उभा राहिला आहे. मराठीसाठी डिजिटल डेटा कमी असल्याने AI मॉडेल्सना मराठी शिकणे कठीण जाते. भारत सरकारच्या 'भाषिनी' प्रकल्पाने मराठीसाठी AI साधने विकसित करण्याचे काम हाती घेतले आहे. मराठी भाषकांनी देवनागरीत डिजिटल कंटेंट तयार केल्यास AI साठी उपयुक्त डेटा निर्माण होईल. शिक्षण क्षेत्रात बदल आणि धोरणात्मक गुंतवणूक आवश्यक आहे.

Ashwagandha Leaves Ban India FSSAI
14 / 31

अश्वगंधाच्या पानांवर बंदी का? FSSAI चा मोठा निर्णय; त्यामागची कारणे काय?

लोकसत्ता विश्लेषण 20 hr ago
This is an AI assisted summary.

भारतात अश्वगंधाच्या पानांच्या वापरावर FSSAI ने मोठी बंदी घातली आहे. आयुर्वेदात अत्यंत महत्त्वाच्या मानल्या जाणाऱ्या या वनस्पतीच्या केवळ मुळांनाच आता परवानगी देण्यात आली असून, पानांमधील 'विथाफेरिन-ए' मुळे यकृताला होणारा धोका या निर्णयामागे प्रमुख कारण आहे. अश्वगंधाचे फायदे, तोटे आणि या नवीन नियमाचा कंपन्यांवर काय परिणाम होईल, याची सविस्तर माहिती या लेखात दिली आहे.

Honeymoon places in Maharashtra for couples | Best romantic destinations in Maharashtra for 2026 | महाराष्ट्रातील सर्वोत्तम हनिमून ठिकाणे | जोडीदारासोबत फिरण्यासाठी महाराष्ट्रातील रोमँटिक पर्यटन स्थळे
15 / 31

बजेटमध्ये हनिमूनचा प्लॅन? महाराष्ट्रातील ‘ही’ ९ रोमँटिक ठिकाणे आहेत जोडीदारासाठी परफेक्ट!

लाइफस्टाइल 23 hr ago
This is an AI assisted summary.

महाराष्ट्रातील सर्वोत्तम हनिमून ठिकाणे शोधण्यासाठी हा 2026 चा प्रवास मार्गदर्शक आहे. महाबळेश्वर, लोणावळा-खंडाळा, माथेरान, अलिबाग, गणपतीपुळे, मालवण-तारकर्ली, नाशिक, भंडारदरा आणि लवासा ही ठिकाणे हनिमूनसाठी आदर्श आहेत. महाबळेश्वरचे स्ट्रॉबेरी फार्म्स, लोणावळा-खंडाळाचे रिसॉर्ट्स, माथेरानचे वाहनमुक्त वातावरण, अलिबागचे समुद्रकिनारे, गणपतीपुळेचे देवदर्शन, मालवण-तारकर्लीचे वॉटर स्पोर्ट्स, नाशिकचे द्राक्षमळे, भंडारदराचे धबधबे आणि लवासाचे युरोपियन शैलीतील वास्तुकला हे प्रमुख आकर्षण आहेत.

Astrologer Vikram Chandiramani Mamata Banerjee prediction | West Bengal CM Mamata Banerjee horoscope | ज्योतिषतज्ज्ञ विक्रम चंदीरामानी ममता बॅनर्जी भाकीत | पश्चिम बंगाल विधानसभा निवडणूक ज्योतिष
16 / 31

१५ वर्षांची सत्ता टिकणार? ममता बॅनर्जी पुन्हा मुख्यमंत्री होणार का? चंदीरामानींचे भाकीत

निवडणूक २०२४ 6 hr ago
This is an AI assisted summary.

पश्चिम बंगालमध्ये २३ आणि २९ एप्रिल रोजी विधानसभा निवडणुका होत असून, ४ मे रोजी मतमोजणी होणार आहे. ममता बॅनर्जींच्या नेतृत्वाखालील तृणमूल काँग्रेसला भाजपाचे कडवे आव्हान आहे. ज्योतिषतज्ज्ञ विक्रम चंदीरामानी यांच्या मते, ममता बॅनर्जींचे राजकारण संघर्ष, जिद्द आणि जनसामान्यांच्या नाडीची अचूक पकड यावर आधारित आहे. त्यांच्या जन्मकुंडलीतील ग्रहमान पाहता, त्या पुन्हा मुख्यमंत्री होण्याची शक्यता आहे.

North Korea ballistic missile launch 2026 | Kim Jong Un supervising missile test | उत्तर कोरिया बॅलेस्टिक क्षेपणास्त्र चाचणी २०२६ | किम जोंग उन क्षेपणास्त्र डागतानाचे फोटो
17 / 31

इराण युद्धाच्या भडक्यात उत्तर कोरियाची उडी; बॅलेस्टिक क्षेपणास्त्रांचा धडाका!

देश-विदेश April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

उत्तर कोरियाने रविवारी समुद्रात बॅलिस्टिक क्षेपणास्त्रांची चाचणी केली. इराणमधील युद्धाचा तणाव आणि अमेरिका-दक्षिण कोरियासोबत संभाव्य चर्चेच्या पार्श्वभूमीवर ही चाचणी करण्यात आली. या महिन्यातील चौथी आणि वर्षातील सातवी चाचणी आंतरराष्ट्रीय दबाव निर्माण करण्यासाठी आणि स्व-संरक्षण क्षमता दाखवण्यासाठी असल्याचे तज्ज्ञांचे मत आहे. दक्षिण कोरियाने या प्रक्षेपणांना 'उकसावणी' म्हटले आहे.

iran war
18 / 31

युद्ध थांबणार की पुन्हा भडकणार? इराण-अमेरिका चर्चेत मोठे ‘पेच’

देश-विदेश April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

अमेरिका आणि इराणमधील शस्त्रसंधी चर्चेत काही प्रगती झाली असली तरी, अंतिम करारासाठी अजून मोठा पल्ला गाठायचा आहे, असे इराणचे संसद अध्यक्ष मोहम्मद बागेर गालिबाफ यांनी सांगितले. होर्मुझ सामुद्रधुनी बंद करण्याची इराणची घोषणा आणि जहाजांवर शुल्क लावण्याच्या प्रस्तावामुळे तणाव वाढला आहे. चर्चेत मतभेद कायम असून, तात्पुरत्या शस्त्रसंधीचा करार वाढवला जाणार की नाही, याबाबत अनिश्चितता आहे.

Dinosaur Jurassic era
19 / 31

संशोधकांना सापडले कोंबडीच्या आकाराच्या डायनासोरचे जीवाश्म

लोकसत्ता विश्लेषण April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

अवाढव्य डायनासोरच्या जगात चक्क एका कोंबडीएवढ्या लहान डायनासोरचे जीवाश्म सापडले आहेत. अर्जेंटिनातील पॅटागोनिया भागात 'अलनशेत्री सेरोपोलिसिएन्सिस' या प्रजातीचा शोध लागला असून, ९.५ कोटी वर्षांपूर्वीच्या या जीवाश्मामुळे डायनासोरच्या उत्क्रांतीबाबतच्या जुन्या संकल्पनांना मोठे आव्हान मिळाले आहे. 'Nature' मासिकात प्रसिद्ध झालेल्या या संशोधनाने वैज्ञानिक जगतात मोठी खळबळ उडवून दिली आहे.

Indian oil tanker attack in Strait of Hormuz news | Iranian navy firing on Indian ship Jag Arnav | होर्मुझ सामुद्रधुनीत भारतीय जहाजावर गोळीबार | इराण-भारत तणाव तेलवाहू टँकर हल्ला
20 / 31

‘आम्हाला मागे फिरू द्या!’; होर्मुझमध्ये भारतीय जहाजांवर इराणचा गोळीबार

देश-विदेश April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

होर्मुझच्या सामुद्रधुनीजवळ दोन भारतीय जहाजांवर इराणी IRGC कडून गोळीबार झाल्याची घटना समोर आली आहे. या घटनेत कोणतीही जीवितहानी झाली नाही. जहाजावरील कर्मचाऱ्यांमध्ये गोंधळ उडाला होता. इराणच्या माध्यमांनी हे 'वॉर्निंग शॉट्स' असल्याचा दावा केला आहे. भारताने या प्रकरणाची गंभीर दखल घेत इराणकडे भूमिका मांडली आहे आणि जहाजांच्या सुरक्षेबाबत आश्वासन मागितले आहे.

Gold Mutual Fund investment guide Marathi | Benefits of investing in Gold Funds Akshaya Tritiya | अक्षय्य तृतीया गोल्ड म्युच्युअल फंड गुंतवणूक | सोन्याच्या फंडात गुंतवणूक कशी करावी
21 / 31

अक्षय्य तृतीया विशेष: गोल्ड म्युच्युअल फंड म्हणजे काय? जाणून घ्या फायदे आणि जोखीम!

लोकसत्ता विश्लेषण 24 hr ago
This is an AI assisted summary.

‘गोल्ड म्युच्युअल फंड’ हा सोन्यासारख्या गुंतवणुकीच्या पारंपरिक साधनांवर आधारित व आधुनिक तंत्रज्ञानाचा मेळ घालणारा एक उत्तम पर्याय आहे. सध्याच्या अस्थिर जागतिक आर्थिक परिस्थितीत नफा कमावण्यासाठी ही एक ‘सुवर्णसंधी’ ठरू शकते. अक्षय्य तृतीयेच्या मुहूर्तावर सोन्यात गुंतवणूक करण्यासाठी 'गोल्ड म्युच्युअल फंड' हा एक आधुनिक आणि सुरक्षित पर्याय आहे.

PM Narendra Modi speaking in Parliament | पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे संसदेतील भाषण | PM Modi slamming opposition parties | संसदेत विरोधकांवर मोदींचे टीकास्र
22 / 31

“विरोधकांनी संसदेत प्रामाणिक प्रयत्नांची भ्रूणहत्या केली”, मोदींचं टीकास्र

देश-विदेश April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी नारी शक्ती वंदन अधिनियम आणि मतदारसंघ पुनर्रचना विधेयक लोकसभेत मंजूर न होण्यावरून विरोधकांवर टीका केली. काँग्रेस, डीएमके, टीएमसी आणि समाजवादी पक्षांनी महिलांच्या स्वप्नांची भ्रूणहत्या केली असल्याचा आरोप केला. मोदी म्हणाले की, या पक्षांच्या स्वार्थी राजकारणामुळे देशातील महिलांचे नुकसान झाले आहे आणि त्यांनी महिलांच्या आत्मसन्मानाला ठेच पोहोचवली आहे.

India-flagged ships fired at in Strait of Hormuz
23 / 31

भारतीय ध्वज असलेल्या दोन जहाजांवर होर्मुझच्या सामुद्रधुनीत गोळीबार

देश-विदेश April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

होर्मुझच्या सामुद्रधुनीत भारतीय ध्वज असलेल्या दोन व्यापारी जहाजांवर गोळीबार झाल्याचे वृत्त समोर आले आहे. इराण आणि अमेरिकेतील तणावामुळे होर्मुझ सामुद्रधुनीत तेल आणि वायू वाहतुकीत अडथळे निर्माण झाले आहेत. इराणने सामुद्रधुनी बंद करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या घटनेनंतर भारतीय जहाजांनी मागे जाण्याचा निर्णय घेतला आहे.

actor atul todankar reveals that prashant damle did financial help him in his brain hemorrhage recovery
24 / 31

“सगळा खर्च प्रशांत दामलेंनी…”, अतुल तोडणकरचा आजारपणाबद्दल खुलासा; म्हणाला…

मनोरंजन April 19, 2026
This is an AI assisted summary.

लोकप्रिय अभिनेता अतुल तोडणकर याला २१ जानेवारी २०२४ रोजी ब्रेन हॅमरेजचं निदान झालं होतं. या आजारपणात त्याला आर्थिक अडचणींना सामोरे जावे लागले. प्रशांत दामले यांनी त्याला आर्थिक सहाय्य केले. अतुलने सांगितले की, उपचार खर्चिक असल्याने त्याला अडचण येत होती, पण प्रशांत दामले यांनी सर्व खर्च उचलला. आता अतुल पूर्णपणे बरा झाला असून रंगभूमीवर सक्रिय आहे.

Meta Layoffs 2026 Mark Zuckerberg AI news | Meta 16000 employees job cut update | मेटा कर्मचारी कपात २०२६ | मार्क झुकरबर्ग मेटा ले-ऑफ न्यूज
25 / 31

धक्कादायक! मेटा १६ हजार कर्मचाऱ्यांना कामावरून काढणार; २० मे पासून ‘ले-ऑफ’चे संकट

देश-विदेश April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

ओरॅकलने ३० हजार कर्मचाऱ्यांची कपात केल्यानंतर मेटा प्लॅटफॉर्मनेही २०२६ मध्ये १६,००० कर्मचाऱ्यांना कामावरून कमी करण्याची तयारी केली आहे. पहिल्या टप्प्यात २० मे पासून ८,००० कर्मचाऱ्यांना फटका बसेल. मेटा कंपनी आर्टिफिशियल इंटेलिजन्सवर लक्ष केंद्रित करत असून, १३५ अब्ज डॉलर्सचा भांडवली खर्च डेटा सेंटर्स, चिप्स आणि सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंटसाठी करणार आहे. २०२२ आणि २०२३ मध्येही मेटाने २१,००० कर्मचाऱ्यांना कमी केले होते.

26 / 31

२२ प्रकारच्या कॅन्सरवर मात करणारे ‘मॅजिक ड्रग’ की श्रीमंतांचीच मक्तेदारी?

लोकसत्ता विश्लेषण April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

वैद्यकीय क्षेत्राने गेल्या काही दशकांत कॅन्सरसारख्या जीवघेण्या आजारावर मात करण्यासाठी अभूतपूर्व प्रगती केली आहे. कीट्रुडाला आधुनिक वैद्यकशास्त्रातील एक 'मॅजिक ड्रग' मानले जाते. पेंब्रोलिझुमॅब (Pembrolizumab) या शास्त्रीय नावाने ओळखले जाणारे हे औषध आज जगभरातील २० हून अधिक प्रकारच्या कॅन्सरवर उपचार करण्यासाठी वापरले जाते. मात्र, विज्ञानाच्या या चमत्काराबरोबरच त्याचे अवाढव्य अर्थकारण आणि सर्वसामान्यांच्या आवाक्याबाहेर असणारी किंमत यामुळे हे औषध सध्या जागतिक चर्चेचा आणि वादाचा विषय ठरले आहे.

tv actress pratiksha mungekar supports anushri mane for win bigg boss marathi 6 shares post on social media
27 / 31

“सुरुवातीला तिचा गेम परफेक्ट नव्हता, पण…”, मराठी अभिनेत्रीची अनुश्री मानेसाठी पोस्ट

टेलीव्हिजन April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

‘बिग बॉस मराठी’च्या सहाव्या सीझनचा महाअंतिम सोहळा १९ एप्रिल रोजी होणार आहे. अंतिम फेरीत तन्वी कोलते, दीपाली सय्यद, विशाल कोटियन, अनुश्री माने आणि राकेश बापट पोहोचले आहेत. अभिनेत्री प्रतीक्षा मुणगेकरने सोशल मीडियावर अनुश्री मानेला पाठिंबा देणारी पोस्ट शेअर केली आहे. तिने अनुश्रीच्या खेळाचे कौतुक केले असून, तिच्या जिंकण्याची इच्छा व्यक्त केली आहे. अनुश्रीला सोशल मीडिया इन्फ्लुएन्सर्स आणि मराठी कलाकारांचा पाठिंबा मिळत आहे.

Aaditya Thackeray post
28 / 31

“संविधनातील हस्तक्षेप भारतातील लोकशाहीसाठी मारक ठरला असता” आदित्य ठाकरेंची पोस्ट चर्चेत

महाराष्ट्र April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

विधानसभा, लोकसभेत महिलांना ३३% आरक्षण देण्याबरोबरच लोकसभा मतदारसंघांची वाढ करण्यासाठीचे विधेयक लोकसभेत दोन तृतीयांश बहुमताअभावी फेटाळले गेले. 'इंडिया' आघाडीच्या एकजुटीमुळे एनडीए सरकारला पराभवाचा सामना करावा लागला. आदित्य ठाकरे यांनी केंद्र सरकारवर टीका करत, हे विधेयक लोकशाहीसाठी मारक ठरले असते असे म्हटले. त्यांनी २०२९ च्या निवडणुकांसाठी ५४३ जागांमध्ये आरक्षण लागू करण्याचे आव्हान दिले.

bollywood actor akshay kumar son aarav working in fashion industry do job and earns 4500
29 / 31

अक्षय कुमारचा मुलगा अभिनय नव्हे तर ‘या’ क्षेत्रात करतोय काम; नोकरी करून महिन्याला कमावतो…

बॉलीवूड April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

बॉलीवूड अभिनेता अक्षय कुमारने नुकत्याच एका मुलाखतीत आपल्या मुलगा आरवबद्दल माहिती दिली. आरवला चित्रपटसृष्टीत रस नसून तो फॅशन इंडस्ट्रीत करिअर करत आहे. सध्या तो फॅशनचे बारकावे शिकत असून ४,५०० रुपयांची नोकरी करतो. आरव लंडनच्या युनिव्हर्सिटीमध्ये शिक्षण घेत आहे. अक्षय कुमार सध्या 'भूत बंगला' चित्रपटामुळे चर्चेत आहे आणि त्याचा आगामी चित्रपट 'वेलकम टू द जंगल' २०२६ मध्ये प्रदर्शित होणार आहे.

axis bank allegations
30 / 31

“मी अ‍ॅक्सिसमध्ये असताना माझ्यासमोर धर्मांतरणाची प्रकरणे झाली”, अमृता फडणवीसांची माहिती

महाराष्ट्र April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

नाशिकच्या टीसीएस कंपनीत गेल्या चार वर्षांपासून लैंगिक शोषण, विनयभंग आणि धार्मिक भावना दुखावणे आदी प्रकार सुरू होते, याप्रकरणी गुन्हे दाखल झाले आहेत. या घटनेवर अमृता फडणवीस यांनी भाष्य करताना अॅक्सिस बँकेत असताना त्यांच्यासमोरही असे प्रकार घडल्याचे सांगितले. त्यांनी व्हिसल ब्लोइंगचे महत्त्व अधोरेखित केले. टीसीएसने तक्रारींची चौकशी सुरू केली असून कर्मचाऱ्यांना 'वर्क फ्रॉम होम' करण्यास सांगितले आहे.

amitabh bachchan and rajesh khanna clash over discipline on anand movie sets old story
31 / 31

“मी काही क्लार्क नाही…”, अमिताभ बच्चन यांच्या सवयीमुळे राजेश खन्ना म्हणालेले असं काही की…

बॉलीवूड April 18, 2026
This is an AI assisted summary.

अमिताभ बच्चन आणि राजेश खन्ना यांच्या 'आनंद' चित्रपटाच्या सेटवरील किस्सा सांगतो की, अमिताभ बच्चन वेळेचे पाबंद होते, तर राजेश खन्ना उशीर करत असत. यामुळे राजेश खन्ना नाराज होत. १९७३ मध्ये 'जंजीर'च्या यशानंतर अमिताभ बच्चन सुपरस्टार बनले, तर राजेश खन्ना यांचे चित्रपट फ्लॉप होऊ लागले. अपयशामुळे राजेश खन्ना यांना दारूचे व्यसन लागले.