मे महिन्यात एकूण १५ शुभ मुहूर्त; जाणून घ्या, सर्व तारखा एका क्लिकवर
जर तुम्ही मे महिन्यात लग्न करण्याचा विचार करत असाल तर मे महिन्यात कोणत्या तारखा विवाहासाठी शुभ आहे, तुम्हाला माहितीये का? आज आपण त्याविषयी सविस्तर जाणून घेणार आहोत.
जर तुम्ही मे महिन्यात लग्न करण्याचा विचार करत असाल तर मे महिन्यात कोणत्या तारखा विवाहासाठी शुभ आहे, तुम्हाला माहितीये का? आज आपण त्याविषयी सविस्तर जाणून घेणार आहोत.
'स्त्री २' चित्रपटाच्या यशानंतर बॉलीवूड अभिनेत्री श्रद्धा कपूरच्या लोकप्रियतेत वाढ झाली. तशीच तिच्या मानधनात वाढ झाल्याचं म्हटलं जात आहे. तिने एकता कपूरच्या थ्रिलर चित्रपटाची ऑफर नाकारल्याच्या बातम्या सध्या व्हायरल होत आहेत. मानधनाच्या वादामुळे श्रद्धाने चित्रपट सोडल्याचे वृत्त आहे. मात्र, दिग्दर्शक राही अनिल बर्वे यांनी या अफवा असल्याचे स्पष्ट केले आहे. याबद्दल त्यांनी पोस्ट शेअर केली आहे. त्यामुळे निर्माते आता नवीन अभिनेत्रीच्या शोधात आहेत, ज्याची प्रेक्षकांमध्ये उत्सुकता आहे.
दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टीतील आघाडीचा अभिनेता ज्युनियर एनटीआरने ८ व्या वर्षी चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले. त्याचे आजोबा एन. टी. रामा राव आणि वडील नंदमुरी हरिकृष्णा हेही अभिनेते होते. २००१ मध्ये 'निन्नू चूडालानी' चित्रपटातून मुख्य अभिनेता म्हणून पदार्पण केले. २०११ मध्ये लक्ष्मी प्रणतीशी लग्न केले, ज्यासाठी १०० कोटी रुपये खर्च झाले. त्याचे सासरे चंद्राबाबू नायडू यांचे जावई आहेत.
काँग्रेसच्या महिला नेत्या संगीता तिवारी यांनी पक्षनेतृत्त्वावर आणि पुणे शहर अध्यक्षांवर टीका करत काँग्रेस पक्ष सोडणार असल्याची जाहीर घोषणा केली आहे. पुण्यातील महिला काँग्रेस कार्यालय बंद केल्यावरून आणि त्याबाबत वारंवार तक्रार दाखल करूनही त्याची दखल न घेतल्याने संगीता तिवारी यांनी हा निर्णय घेतला असल्याचं म्हटलं आहे. यावरून त्यांनी आता टीव्ही ९ मराठीला दिलेल्या मुलाखतीत काँग्रेसच्या सर्व वरिष्ठ नेत्यांचं नाव घेत पक्ष सोडणार असल्याचं जाहीरपणे पुन्हा एकदा सांगितलं.
गेल्या काही दिवसांपासून ज्योती मल्होत्रा हे नाव चर्चेत आहे. ३३ वर्षीय व्लॉगर ज्योतीला हरियाणाच्या हिसार येथून पाकिस्तानसाठी हेरगिरी केल्याच्या आरोपाखाली अटक करण्यात आली आहे. तिची ५ दिवसांच्या पोलीस कोठडीत रवानगी झाली असून, तपासात ती पाकिस्तान आणि चीनला प्रवास केल्याचे समोर आले आहे. ज्योतीच्या सोशल मीडिया चॅनल्ससाठी अतिरिक्त व्यूज आणि लाईक्स मिळवण्याच्या नादात ती अडकली असावी, अशी शक्यता आहे.
२२ एप्रिल रोजी काश्मीरमध्ये झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यानंतर पाकिस्तानी कलाकारांवर बंदी घालण्यात आली. यावर मराठी अभिनेत्री सई ताम्हणकरने कलेला स्वतंत्र ठेवण्याबद्दल मत व्यक्त केलं आहे. तिने सांगितले की, कला ही एक वेगळी भाषा आहे आणि तिला कोणतेही अडथळे नसावेत. तसेच, तिने पाकिस्तानला स्पष्ट भाषा कळत नसल्याचे म्हटलं. भारतीय सैन्य आणि सरकारच्या कामगिरीचे कौतुक केले आणि युद्ध हे कशाचंही उत्तर नसल्याचे मतही व्यक्त केले.
राष्ट्रवादीचे ज्येष्ठ नेते छगन भुजबळ यांचा मंत्रिमंडळात समावेश न केल्याने नाराज असलेल्या गटाची नाराजी दूर करण्यात आली आहे. छगन भुजबळ यांनी आज राजभवनात जाऊन मंत्रिपदाची शपथ घेतली. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे आणि अजित पवार यांनी त्यांचे स्वागत केले. भुजबळ यांनी खात्याविषयी मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री निर्णय घेतील असे सांगितले. त्यांना अन्न व पुरवठा मंत्रिपद मिळण्याची शक्यता आहे.
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते छगन भुजबळ यांची मंत्रिमंडळात वर्णी लागली आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या मंत्रिमंडळ विस्तारात भुजबळ यांना स्थान मिळाले नव्हते, त्यामुळे ते नाराज होते. आता त्यांची नाराजी दूर करण्यात आली आहे. धनंजय मुंडे यांच्या राजीनाम्यानंतर अन्न व नागरी पुरवठा खातं भुजबळांना मिळण्याची शक्यता आहे. ओबीसी मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी ही खेळी असल्याची चर्चा आहे.
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते छगन भुजबळ यांची अखेर मंत्रिमंडळात वर्णी लागली आहे. त्यांना धनंजय मुंडे यांचं अन्न व नागरी पुरवठा खातं मिळण्याची शक्यता आहे. सामाजिक कार्यकर्त्या अंजली दमानियांनी भुजबळांच्या समावेशावरून मुख्यमंत्री फडणवीसांवर टीका केली आहे. नाशिक व रायगडच्या पालकमंत्रीपदाचा तिढा मात्र अद्याप कायम आहे. रायगडचं पद गोगावलेंना मिळाल्यास नाशिकचं पद भुजबळांना मिळू शकतं.
प्रसिद्ध मल्याळम टीव्ही अभिनेत्री व नृत्यांगना नयना जोसन हिने तिचा बॉयफ्रेंड गोकुळशी लग्न केलं आहे. गोकुळ डान्सर आहे. दोघांचा भव्य पारंपरिक विवाह सोहळा नुकताच पार पडला. नयनाने कांजीवरम साडी आणि पारंपरिक दागिन्यांमध्ये लूक पूर्ण केला होता, तर गोकुळने पारंपरिक पोशाख परिधान केला होता. दोघांचे कुटुंबीय, मित्र आणि टेलिव्हिजन उद्योगातील सेलिब्रिटी उपस्थित होते. नयना व गोकुळ मागील अनेक वर्षांपासून रिलेशनशिपमध्ये होते.
राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते छगन भुजबळ यांची अखेर मंत्रिमंडळात वर्णी लागली आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या मंत्रिमंडळ विस्तारात भुजबळ यांचे नाव नव्हते, त्यामुळे ते नाराज होते. आता त्यांचा शपथविधी राजभवनात होणार आहे. भुजबळांना धनंजय मुंडे यांचे अन्न व नागरी पुरवठा खाते मिळण्याची शक्यता आहे. ओबीसी मतदारांना आकर्षित करण्यासाठी अजित पवारांनी ही खेळी खेळल्याची चर्चा आहे.
लोकप्रिय दाक्षिणात्य अभिनेत्री अमाला पॉलने २०२३ मध्ये जगत देसाईशी लग्न केलं. लग्नानंतर ७ महिन्यांनी ती आई झाली. अमालाला गरोदरपणाने आयुष्यात दिशा मिळाली. तिच्या वडिलांच्या निधनानंतर आणि करोनामुळे ती भावनिक संघर्षात होती. तिला स्किझोफ्रेनियाची लक्षणं जाणवली. काही काळानंतर तिने बाली, थायलंड, श्रीलंका आणि लंडनमध्ये प्रवास करून स्वतःला सावरलं. अमालाचं पहिलं लग्न तमिळ दिग्दर्शक एएल विजयशी झालं होतं, पण २०१७ मध्ये त्यांचा घटस्फोट झाला.
अलीकडे ओटीटीवर चित्रपट पाहण्याचा ट्रेंड वाढला आहे. दक्षिण भारतीय चित्रपटांची क्रेझही वाढली आहे. 'ट्रान्स' हा २०२० मध्ये प्रदर्शित झालेला मल्याळम चित्रपट प्रेक्षकांना खूप आवडला. फहाद फासिल मुख्य भूमिकेत असून, अनवर रशीद यांनी दिग्दर्शन केले आहे. चित्रपटात विजू प्रसाद नावाचा मोटिव्हेशनल स्पीकर नैराश्यातून पादरी बनतो. हा चित्रपट प्राइम व्हिडीओवर पाहता येईल.
रितेश देशमुख आणि जिनिलीया देशमुख ही जोडी बॉलीवूड आणि मराठी इंडस्ट्रीत लोकप्रिय आहे. सोशल मीडियावर सक्रिय असलेल्या या जोडप्याचे फोटो आणि व्हिडीओ चाहत्यांमध्ये लोकप्रिय आहेत. 'फिल्मीग्यान' इन्स्टाग्राम पेजवर शेअर केलेला त्यांचा एक व्हिडीओ व्हायरल झाला आहे. यात रितेश चाहत्यांबरोबर फोटो काढताना दिसतो, तर जिनिलीया त्याचं कौतुक पाहून भारावली आहे. या व्हिडीओवर चाहत्यांनी कौतुकाच्या कमेंट्स केल्या आहेत. दरम्यान रितेश लवकरच 'राजा शिवाजी' चित्रपटात दिसणार आहे, तर जिनिलीया 'सितारे जमीन पर' चित्रपटात आमिर खानबरोबर झळकणार आहे.
अभिनेते संजय कपूर यांची मुलगी शनाया कपूर बॉलीवूडमध्ये पदार्पण करत आहे. तिचा पदार्पणातील चित्रपट 'आँखों की गुस्ताखियां' ११ जुलै २०२५ रोजी प्रदर्शित होणार आहे. या चित्रपटात तिच्यासह विक्रांत मॅसी मुख्य भूमिकेत आहे. टीझर प्रदर्शनाच्या कार्यक्रमात शनाया भावुक झाली. विक्रांतने शनायाच्या कामाचे कौतुक केले. 'आँखों की गुस्ताखियां' हा रोमँटिक चित्रपट संतोष सिंह यांनी दिग्दर्शित केला आहे.
अभिनेत्री हृता दुर्गुळेच्या सासुबाई अभिनेत्री मुग्धा शाह या 'सन मराठी'वरील 'नवी जन्मेन मी' मालिकेत महत्त्वाच्या भूमिकेत पाहायला मिळत आहेत. मुग्धा यांनी 'मराठी मनोरंजन विश्व'ला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांच्या संघर्षमय प्रवासाबद्दल सांगितलं. आईच्या निधनानंतर त्यांना कराव्या लागलेल्या संघर्षांबद्दल त्या उघडपणे बोलल्या. मुग्धा हृता दुर्गुळेच्या सासुबाई असून, त्या हृताला खूप पाठिंबा देतात. 'झी मराठी'वरील 'बस बाई बस' कार्यक्रमात दोघींनी एकमेकींचं कौतुक केलं होतं.
२२ एप्रिल रोजी पहलगाममध्ये झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात २६ निष्पाप लोकांचा बळी गेला होता. या हल्ल्याला प्रत्युत्तर म्हणून भारतीय लष्कराने पाकिस्तानमधील दहशतवाद्यांच्या तळावर हवाई हल्ले केले. या हल्ल्यातील हिंदू नागरिकांना श्रद्धांजली अर्पण करण्यासाठी आणि भारतीय लष्कराच्या पराक्रमाला सलाम करण्यासाठी पुण्यात १८ मे रोजी तिरंगा यात्रा काढण्यात आली. अभिनेत्री स्नेहल तरडे यात सहभागी झाली होती. याबद्दल तिने सोशल मीडियावर व्हिडीओ शेअर केला आहे. तिच्या या कृतीचं सोशल मीडियावर कौतुक होत आहे.
शिल्पा शिरोडकर नुकतीच 'बिग बॉस'च्या १८ व्या पर्वात झळकली होती आणि अंतिम फेरीपर्यंत पोहोचली होती. तिने नुकतीच सोशल मीडियावर कोविड झाल्याची माहिती दिली आहे. शिल्पाने चाहत्यांना सुरक्षित राहण्याचा सल्ला दिला आहे. सोनाक्षी सिन्हा आणि नम्रता शिरोडकरने तिला लवकर बरं होण्यासाठी शुभेच्छा दिल्या आहेत. शिल्पा सोशल मीडियावर सक्रिय असून तिच्या आगामी 'जटाधारा' या तेलुगू चित्रपटात झळकणार आहे.
अभिनेत्री अनु अगरवाल ९० च्या दशकात 'आशिकी' चित्रपटातून रातोरात प्रसिद्ध झाली. महेश भट्ट यांच्या या चित्रपटात ती राहुल रॉयबरोबर झळकली होती. चित्रपटाच्या प्रमोशनसाठी हटके पोस्टर वापरले गेले होते. अनुने मॉडेलिंगही केली होती. तिने अमिताभ बच्चनबरोबर मासिकासाठी केलेल्या चित्रीकरणाचा अनुभव सांगितलं. ती म्हणाली उशीरा आल्यामुळे अमिताभ बच्चन यांनी माझी माफी मागितली होती. अनुने 'आशिकी', 'किंग अंकल' यांसारख्या चित्रपटांत काम केले आहे.
केंद्रीय परराष्ट्रमंत्री एस. जयशंकर यांनी पाकिस्तानविरोधात ऑपरेशन सिंदूर राबवण्याआधी पाकिस्तानला पूर्वसूचना दिल्याचं म्हटलं होतं. यावर राहुल गांधी यांनी टीका करत, हे कृत्य गुन्हा असल्याचं सांगितलं. त्यांनी विचारलं की, पाकिस्तानला कळवल्यामुळे आपण किती भारतीय विमानं गमावली? जयशंकर यांनी उत्तर न दिल्याने राहुल गांधींनी त्यांच्या मौनाला निंदनीय म्हटलं. भाजपाने राहुल गांधींवर टीका केली, तरीही त्यांनी आपला प्रश्न कायम ठेवला.
प्रसिद्ध हिंदी टीव्ही अभिनेत्री अचिंत कौर, जिने 'क्यूकी सास भी कभी बहू थी', 'कहानी घर घर की' आणि 'जमाई राजा' यांसारख्या गाजलेल्या मालिकांमध्ये काम केले आहे. पण सध्या ती कामाच्या शोधात आहे. तिने इन्स्टाग्रामवर व्हिडीओ शेअर करून मदतीचे आवाहन केले आहे. यावर चाहत्यांनी आणि इंडस्ट्रीतील कलाकारांनी तिला पाठींबा दिला आहे.
पाकिस्तानी अभिनेत्री मदिहा इमामने २०२३ मध्ये भारतीय चित्रपट निर्माता मोजी बसर याच्याशी लग्न केलं. मोजी अरुणाचल प्रदेशचा असून 'द सिक' चित्रपटासाठी ओळखला जातो. मदिहाने 'डियर माया' या बॉलिवूड चित्रपटात काम केलं आहे. तिच्या अनेक पाकिस्तानी मालिका गाजल्या आहेत. मदिहा आणि मोजीची भेट भारतात चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान झाली होती. त्यांच्या आंतरराष्ट्रीय लग्नामुळे त्यांना ट्रोलिंगचा सामना करावा लागला.
मराठी कलाकार सोशल मीडियावर सक्रिय असतात आणि त्यांच्या कामाची माहिती शेअर करतात. अभिनेत्री ज्योत्सना पाटील आणि अंकिता पनवेलकर यांनी इन्स्टाग्रामवर एक व्हिडीओ शेअर केला आहे, ज्यात त्यांनी डी-मार्टमधून विकत घेतलेल्या चॉकलेटमध्ये अळ्या आणि बुरशी आढळल्याचे सांगितले आहे. यावर त्यांनी व्हिडीओ शेअर करत अन्न सुरक्षेबद्दल चाहत्यांना सावध राहण्याचा सल्ला दिला आहे. तर या व्हिडीओवर अनेक चाहत्यांनीही चिंता व्यक्त केली आहे आणि तक्रार करण्याचा सल्लाही दिला आहे.
सर्वोच्च न्यायालयाने सोमवारी निर्वासितांबाबत महत्त्वाची टिप्पणी केली. न्यायमूर्ती दीपांकर दत्ता यांनी श्रीलंकेहून आलेल्या तमिळ निर्वासिताच्या अटकेप्रकरणी हस्तक्षेप नाकारला. न्यायालयाने म्हटलं की, "भारत धर्मशाळा नाहीय, १४० कोटी लोक आधीच संघर्ष करत आहेत, प्रत्येक निर्वासिताला आश्रय देऊ शकत नाही." याचिकाकर्त्याला ७ वर्षांच्या शिक्षेनंतर भारत सोडण्याचे निर्देश दिले. न्यायालयाने त्याची याचिका फेटाळली.
एलॉन मस्क यांच्या लहानपणीच्या अॅप्टिट्युट टेस्टचा निकाल सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे. त्यांच्या आई माये मस्क यांनी हा निकाल शेअर केला आहे. १७व्या वर्षी एलॉन मस्क यांनी युनिव्हर्सिटी ऑफ प्रिटोरियामध्ये कम्प्युटर अॅप्टिट्युट टेस्टमध्ये 'Outstanding' कामगिरी केली होती. एलॉन मस्क यांनी कम्प्युटर ऑपरेटिंग आणि प्रोग्रॅमिंगमध्ये 'A+' श्रेणी मिळवली होती. एलॉन मस्क यांनी आपल्या आईच्या पोस्टवर मिश्किल प्रतिक्रिया दिली आहे.
राष्ट्रीय पुरस्कार विजेते दिग्दर्शक राज मोरे यांची पहिली मराठी फिचर फिल्म ‘खालिद का शिवाजी’ची कान्स फिल्म फेस्टिव्हल २०२५ मधील ‘मार्शे दु फिल्म’ विभागासाठी निवड झाली आहे. मायकेल थेवर आणि सुषमा गणवीर निर्मित, राज प्रीतम मोरे दिग्दर्शित या चित्रपटात क्रिश मोरे, प्रियदर्शन जाधव, भरत गणेशपुरे, सुषमा देशपांडे, कैलाश वाघमारे आणि स्नेहलता तागडे यांच्या भूमिका आहेत. खालिद नावाच्या पाचवीत शिकणाऱ्या मुलाच्या प्रश्नांमधून उगम पावणारी ही कथा आहे.
अभिनेत्री उषा नाडकर्णी यांनी मराठी-हिंदी मालिका व चित्रपटांमध्ये विविध भूमिका साकारत प्रेक्षकांचं मनोरंजन केलं आहे. 'पवित्र रिश्ता' मालिकेत सविता देशमुख ही भूमिका साकारत त्यांनी हिंदी प्रेक्षकांनाही भुरळ घातली. 'पिंकव्हिला'ला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी 'पवित्र रिश्ता'साठी ऑडिशनचा अनुभव सांगितला. अंकिता लोखंडे व सुशांत सिंह राजपूत यांच्या मुख्य भूमिका असलेल्या या मालिकेने प्रेक्षकांच्या मनात विशेष स्थान मिळवलं.
कान्स फिल्म फेस्टिव्हल २०२५ मध्ये बॉलीवूड अभिनेत्री उर्वशी रौतेला दुसऱ्यांदा रेड कार्पेटवर दिसली. यावेळी तिने काळा गाऊन परिधान केला होता, जो डाव्या हाताच्या काखेत फाटलेला होता. यामुळे ती सोशल मीडियावर ट्रोल झाली. अनेकांनी तिच्या फाटलेल्या ड्रेसवर टीका केली. उर्वशीने तिच्या सोशल मीडियावर या लूकमधील काही फोटो शेअर केले असून, या फोटोंना मात्र चाहत्यांकडून चांगला प्रतिसाद मिळाला आहे.
बिहारच्या धारक्षा परवीनने उत्तर प्रदेशातील शालेय मैत्रिणीला मल्याळम भाषेत लिहिलेलं पत्र केरळच्या सहावीच्या पुस्तकात समाविष्ट करण्यात आलं आहे. परवीनच्या वडिलांनी २५ वर्षांपूर्वी केरळमध्ये स्थलांतर केलं होतं. परवीनने पत्रात शिलाई मशीन मिळाल्यामुळे तिचं आयुष्य कसं बदललं याचा उल्लेख केला आहे. ती रोशनी उपक्रमाची लाभार्थी असून स्थलांतरित मुलांना शिक्षण देते. तिचं केरळमध्ये स्थायिक होण्याचं स्वप्न आहे.
दिग्दर्शक विवेक अग्निहोत्री यांनी अमेरिकन लोकांना काश्मीर आणि काश्मीरच्या समस्यांबद्दल माहिती नसल्याचे म्हटले आहे. त्यांनी सांगितले की, अमेरिकन लोकांना काश्मीरबद्दल अजिबात माहीत नाही. याबद्दल ते म्हणाले, "मी नुकताच अमेरिकेहून परतलो आहे आणि मला माहीत आहे की, त्यांना या प्रदेशाबद्दल किंवा हा प्रदेश कसा चालतो? याबद्दल अजिबात कल्पना नाही". पुढे त्यांनी त्यांच्या आगामी चित्रपटाबद्दलही सांगितलं. 'द काश्मीर फाइल्स' चित्रपटाच्या यशानंतर, विवेक अग्निहोत्री यांचा आगामी नवीन चित्रपट चर्चेत आहे.
'झी मराठी'वरील 'काहे दिया परदेस' ही मालिका २०१६ साली सुरू होऊन २३ सप्टेंबर २०१७ साली संपली. मराठी मुलगी व अमराठी मुलगा, शिव-गौरीच्या जोडीला प्रेक्षकांचं भरपूर प्रेम मिळालं. शिवची भूमिका साकारणाऱ्या ऋषी सक्सेनाला ही भूमिका कशी मिळाली याबद्दल त्यानं 'राजश्री मराठी'ला दिलेल्या मुलाखतीत सांगितलं आहे. ऑडिशनच्या शेवटच्या दिवशी त्याला संधी मिळाली आणि त्याच्या अभिनयामुळे त्याची निवड झाली.