शाडूच्या मूर्ती, इको-फ्रेंडली गणपती व विसर्जन इत्यादी गोष्टी गणपती येण्याच्या फक्त काही दिवसच अगोदर सतत कानावर पडत असतात; पण गणपती आगमनाच्या तब्बल ४- ५ महिने अगोदर इको-फ्रेंडली गणपती मूर्तीचे महत्त्व पटवून देण्याचं काम ‘मी मुलुंडकर’ प्रतिष्ठानातील तरुण करताहेत. संस्थेचा प्रतिनिधी निनाद वैशंपायन म्हणाला, ‘या वर्षी हळद-कुंकू अशी आमची थीम आहे. गणपतीच्या मूर्तीसाठी जे रंग वापरले जातात त्यात केमिकल्स असतात, म्हणून हळद-कुंकू या दोनच गोष्टींचा वापर आम्ही गणेशमूर्ती रंगवण्यासाठी करतो. फक्त दोनच रंग असले तरीही या इको-फ्रेंडली मूर्ती दिसायला अतिशय आकर्षक व सुंदर दिसतात.’
सिडनीत घुमतोय ढोल-ताशांचा आवाज…
संग्रहित लेख, दिनांक 6th Sep 2013 रोजी प्रकाशित
ढोल-ताशांची पताका सिडनीपर्यंत
परंपरा आणि पर्यावरणाचा अतूट मेळ घालून गणपती उत्सवाचं स्वरूप अधिकाधिक व्यापक आणि इको-फ्रेंडली करण्याकडे आजच्या तरुणाईचा ओढा दिसतो.

First published on: 06-09-2013 at 12:12 IST
मराठीतील सर्व व्हिवा बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Women dhol pathak in sidney