Zeenat Aman recalls first on-screen kiss with Shashi Kapoor : झीनत अमान त्यांच्या इन्स्टाग्राम अकाउंटवर त्यांच्या भूतकाळाशी संबंधित अनेक मनोरंजक किस्से प्रेक्षकांबरोबर शेअर करत असतात.
झीनत अमान यांनी ‘सत्यम शिवम सुंदरम’बद्दल अनेकदा लिहिले आहे. आता त्यांनी शशी कपूर यांच्याबरोबरच्या त्या किसचा किस्सा लिहिला आहे, ज्यामुळे खूप गोंधळ उडाला होता. झीनत यांनी सांगितले की, त्यांना शाळेच्या दिवसांपासून शशी कपूर यांच्यावर क्रश होता. त्या आणि त्यांचे मित्र शशी कपूर यांची एक झलक पाहण्यासाठी उत्सुक होते.
झीनत अमान लिहितात, त्यांच्या चमकदार डोळ्यांनी आणि देखण्या व्यक्तिरेखांनी, शशी कपूर हे प्रत्येक इंडियन स्कूलगर्लचे फॅन्टसी होते, माझ्यासह. मी त्यांना पहिल्यांदा पाहिले तेव्हा मी बोर्डिंग स्कूलमध्ये होते. ते शेक्सपियराना थिएटर कंपनीच्या सदस्यांबरोबर (ज्यामध्ये त्यांची होणारी पत्नी जेनिफरदेखील होती) शेक्सपियर सादर करण्यासाठी पाचगणीला आले होते आणि अरे देवा, त्यांनी मुलींना मंत्रमुग्ध केले होते.”
झीनत पुढे लिहितात, “माझे नशीब चांगले होते, शशी दक्षिण मुंबईत राहत होते आणि माझ्या घरापासून फार दूर नव्हते. आता शेजारी बोलत होते आणि लवकरच अशी बातमी पसरली की त्यांना (शशी कपूर) संध्याकाळी ६ वाजता फिरायला जायची सवय आहे. तारुण्याच्या जोशात मी आणि माझे मित्र हिवाळ्यातील संपूर्ण सुट्टी आमच्या पालकांना हे पटवून देण्यात घालवायचो की आपल्याला ताजी हवा हवी आहे आणि सूर्यास्ताच्या वेळी फिरायला जाणे आपल्या चांगल्या आरोग्यासाठी आवश्यक आहे. अर्थात, आम्ही त्यांची एक झलक पाहण्यासाठी जायचो.”
जेव्हा शशी आणि मी एकमेकांना भेटलो तेव्हा मला जाणवले की ते एक बुद्धिमान, आकर्षक आणि विनोदी व्यक्ती आहेत. आम्ही ‘रोटी कपडा और मकान’, ‘चोरी मेरा काम’ आणि ‘वकील बाबू’ सारख्या अनेक संस्मरणीय चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले.
मला माहीत आहे की मी ‘सत्यम शिवम सुंदरम’बद्दल आधीच बरेच काही कव्हर केले आहे, पण मला ही क्लिप तुमच्याबरोबर शेअर करायची आहे, कारण दोन कारणांमुळे. पहिले म्हणजे, माझ्या कारकिर्दीतील हा एक मोठा क्षण होता. हा माझा पहिलाच ऑनस्क्रीन किस होता. त्या वेळी त्यामुळे खूप गोंधळ झाला असला तरी प्रत्यक्षात तो खूप शुद्ध होता. त्याचे चित्रीकरण करताना मला क्षणभरही अस्वस्थ वाटले नाही. दुसरे कारण, शाळेतील प्रेम हे सेल्युलॉइडवर प्रत्यक्षात येऊ शकते हे पोस्ट करण्याचे धाडस करून स्कूलगर्ल झीनत उत्साहित आहे. ते (शशी) एक उबदार आणि अद्भुत माणूस होते आणि पृथ्वी थिएटरच्या रूपात आमच्या परिसरात त्यांचा वारसा जिवंत आणि भरभराटीला येत असल्याचे पाहणे खरोखरच विशेष आहे