आयपीएल २०२३ मध्ये गुजरात टायटन्स संघ खूप चांगले क्रिकेट दाखवत आहे आणि त्यांनी आतापर्यंत चारपैकी तीन सामने जिंकले आहेत. ज्या सामन्यात हार्दिक पांड्या अँड कंपनीचा पराभव झाला, त्या सामन्यात रिंकू सिंगने चमत्कार केला. अशा परिस्थितीत गुजरातच्या कामगिरीवर नजर टाकली तर त्यांनी चारही सामन्यांमध्ये विजयी कामगिरी केली आहे. एका सामन्यात त्यांचा पराभव झाला असला तरी पंजाब किंग्जविरुद्धचा शेवटचा सामना जिंकून ते परत विजयी आले मार्गावर आहेत. या सामन्यात गुजरात संघाला १५४ धावांचेच लक्ष्य गाठावे लागले.

आर्काइव्हमधील सर्व बातम्या मोफत वाचण्यासाठी कृपया रजिस्टर करा

एकच अडचण अशी होती की सामना शेवटच्या षटकापर्यंत गेला, ज्यामुळे संघाचा कर्णधार हार्दिक पांड्या थोडा नाराज झाला आणि त्याने ही नाराजी सामन्यानंतर बोलून दाखवली. या सामन्यातील शुबमन गिलच्या संथ खेळीबद्दल बरीच चर्चा रंगली असून हार्दिकने यावर संताप व्यक्त केल्यानंतर भारताचे माजी क्रिकेटपटू संजय मांजरेकर यांनीही गिलला प्रश्न विचारला आहे.

जर एखादा फलंदाज सेट असेल तर त्याने शेवटच्या षटकापर्यंत खेळावे – संजय मांजेरकर

खरं तर, ESPNcricinfo शी बोलताना संजय मांजेरकर म्हणाले की, “चॅम्पियन संघ हेच असतात जे त्यांच्या कमकुवत भागांकडे लक्ष देतात आणि सामना जिंकूनही त्यांच्याशी सामना करतात. केकेआरविरुद्ध गुजरातसाठी धडा हा होता की, चांगल्या खेळपट्टीवर केवळ ५ गोलंदाजांसह खेळू नये.” महेंद्रसिंग धोनी हा जगातील सर्वोत्तम फिनिशर मानला जातो. बर्‍याचदा अनेक दिग्गज खेळाडू त्याच्या कर्णधारपदाचे आणि त्याच्या फलंदाजीने सामना संपवण्याच्या पद्धतीचे कौतुक करताना दिसतात आणि इतर खेळाडूंना त्याच्यासारखी कामगिरी करण्याचा सल्ला देतात.

हेही वाचा: KKR vs SRH Match Score: नितीश-रिंकूचे प्रयत्न अपयशी! हैदराबादी नवाबांचा कोलकाता नाईट रायडर्सवर २३ धावांनी रोमांचक विजय

आपला मुद्दा पुढे चालू ठेवत मांजरेकर पुढे म्हणाले की, “या सामन्याचा अर्थ असा आहे की जर फलंदाज सेट असेल तर त्याने १८ आणि १९व्या षटकात खेळ संपवण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे. जर तुम्ही सामना शेवटपर्यंत नेला तर तुम्ही एमएस धोनीसारखे खेळले पाहिजे आणि मध्येच बाद होऊ नये. शुबमन गिल चांगला खेळला, साई सुदर्शनने १००च्या स्ट्राईक रेटने धावा केल्या आणि डेव्हिड मिलरनेही चांगला खेळ केला.” त्याचवेळी, अलीकडेच भारताचा माजी खेळाडू संजय मांजेरकर देखील शुबमन गिलला खास टिप्स देताना दिसले. ते म्हणाले की, “आपण हे विसरता कामा नये की तो अजूनही खूप लहान आहे कारण त्याच्याकडे इतकी अद्भुत प्रतिभा आहे की आपण त्याच्याकडून मोठ्या गोष्टींची अपेक्षा करू शकतो.”

ते पुढे म्हणाले की, “धोनी आणि विराट कोहलीला डेथ ओव्हर्सचा खूप अनुभव आहे. शेवटपर्यंत कसे राहायचे आणि खेळ कसा संपवायचा हे कोहलीला माहीत आहे. धोनीने आपली बहुतांश कारकीर्द डेथ ओव्हर्समध्ये फलंदाजी करण्यात घालवली आहे. गिलला अद्याप फारशी संधी मिळाली नसली तरी तो क्षमता असलेला महान खेळाडू आहे. ७० धावांवर नाबाद राहिल्याने आपल्या खेळात सुधारणा होईल हे त्याला माहीत आहे.”

मराठीतील सर्व आयपीएल २०२५ बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Shubaman gill if you want to play in dhonis style be like him former players advice to gill after hardiks rant avw