Jaideep Ahlawat Recalls Shocking Incidence In New York : बॉलीवूड अभिनेता जयदीप अहलावत याचे नाव इंडस्ट्रीतील प्रतिभावान अभिनेत्यांमध्ये गणले जाते. त्याने अनेक चित्रपट आणि सीरिजमध्ये काम केले आहे. जयदीप अहलावतने अलीकडेच एका मुलाखतीत त्याच्या शूटिंगशी संबंधित एक एक किस्सा सांगितला.
जयदीप अहलावतने सांगितले की एकदा तो न्यू यॉर्कमध्ये शूटिंग करत होता आणि पोलिसांनी त्याला घेरले होते. ते त्याच्यासमोर बंदुक घेऊन आले. जयदीपने सांगितले की त्याला गोळी लागू नये म्हणून देवाकडे प्रार्थना करत होता.
द लल्लनटॉपला दिलेल्या एका मुलाखतीत जयदीप अहलावतने सांगितले की तो न्यू यॉर्कमध्ये कमल हासन यांच्या ‘विश्वरूपम’ चित्रपटाचे चित्रीकरण करत होते. एका दृश्यात तीन गाड्यांना एक पूल ओलांडायचा होता. त्या दृश्यासाठी त्याने तीन टेक घेतले. जेव्हा ते तिसरा टेक करत होते तेव्हा न्यू यॉर्क पोलिसांना काहीतरी संशयास्पद वाटले. त्यानंतर, किमान २० पोलीस तिथे आले आणि त्यांनी त्याला घेरले.
‘विश्वरूपम’चे चित्रीकरण होते सुरू
जयदीप म्हणाला, “आम्ही विश्वरूपमचे चित्रीकरण करत होतो, कमल हासन त्याचे दिग्दर्शन करत होते. न्यू जर्सी आणि मॅनहॅटन न्यू यॉर्कमध्ये एक पूल आहे, ज्यावरून आम्हाला गाडी चालवायची होती. मी गाडी चालवत होतो आणि राहुल बोस जी माझ्या शेजारी बसले होते. गाडीच्या मागे एक कॅमेरा ठेवला होता. तो तोफेसारखा होता. गाडीत एक कॅमेरामन, कमल जी आणि एक एडी बसले होते. पुढे एक कार होती ज्यामध्ये प्रोडक्शनचे लोक बसले होते, मागे एक कार होती ज्यामध्ये एडी बसला होता, मॉनिटर्ससह, साउंड डिपार्टमेंट बसले होते.”
जयदीप पुढे म्हणाला, “जसे अमेरिकन चित्रपटांमध्ये आपण पाहतो त्या मोठ्या गाड्या, एसयूव्ही, गँगस्टर गाड्या, काळ्या काचा… शूटिंगसाठी आवश्यक होते. आम्ही पुलावर प्रवेश केला, पुलावरच टोल होता. आम्ही टोल भरला. तिन्ही गाड्या एकत्र निघाल्या. मग आम्हाला गाड्या सामान्य वेगाने ठेवण्यास सांगण्यात आले जेणेकरून सीन पुलावरच संपेल. एक टेक होता, मला ते थोडेसे समजले नाही. कमल सर म्हणाले की चला पुन्हा एकदा पुलावर जाऊया.”
जयदीप म्हणाला की परत यायला अर्धा तास लागतो. एक फेरी मारून ते परत आले आणि यावेळी त्यांनी वाहनांचा वेग आणखी कमी ठेवला. इतर वाहने तिथे वेगाने जात होती. तीन वाहने समान अंतरावर जात असल्याचे दिसत होते, एक पथक पुढे जात असल्याचे दिसत होते.
जयदीप पुढे म्हणाला की ते दृश्य असे होते की ते कोणालाही संशयास्पद वाटू शकते. त्यावेळी नवीन वर्ष येणार होते. जयदीप म्हणाला की ९/११ नंतर अमेरिका हाय अलर्टवर आहे. दुसऱ्या टेकनंतर कमल हासन म्हणाले की चला आणखी एक टेक घेऊया. तिसऱ्या टेकसाठी तिन्ही गाड्या टोल नाक्यावर पोहोचताच ६-७ पोलिसांच्या गाड्यांनी तिन्ही गाड्यांना घेरले.
जयदीप म्हणाला, “ते म्हणू लागले की खिडकीची काच खाली करा, त्यांचा हात त्यांच्या बंदुकीवर होता. त्यांनी खिडकीची काच खाली करायला सांगितले. हात वर करण्यास सांगितले. जर कोणी थोडीशी हालचाल केली तर गोळ्या झाडल्या जाऊ शकल्या असत्या. मी गाडी चालवत होतो आणि पोलीस माझ्या शेजारी उभा होता. मी माझे हात स्टीअरिंगवर ठेवले होते, डोळे बंद केले होते आणि म्हणत होतो, देवा, आज मला गोळी लागू नये.” जयदीपने सांगितले की १५-२० मिनिटांनंतर स्थानिक प्रॉडक्शन टीमने पोलीसांना समजावून सांगितले की शूटिंग सुरू आहे. त्यानंतर परिस्थिती सामान्य झाली आणि आम्ही त्या परिस्थितीतून बाहेर आलो.