Farmer leader Ravikant Tupkar self immolate decision over farmers issue Scm 61 ssb 93 | Loksatta

“आत्मदहन करू द्या, अथवा खुशाल गोळ्या घाला”, शेतकरी नेते रविकांत तुपकर आक्रमक, ११ फेब्रुवारीला आत्मदहनाचा निर्णय

११ फेब्रुवारीला बुलढाणा अथवा मुंबईत आत्मदहन करणार असल्याचा निर्णय रविकांत तुपकर यांनी जाहीर केला आहे. एक तर आत्मदहन करू द्या, अथवा बंदुकीच्या गोळ्या घाला, आता मागे हटणार नाही, असा इशाराही त्यांनी दिला आहे.

Ravikant Tupkar self immolate decision
आत्मदहन करू द्या, अथवा खुशाल गोळ्या घाला! शेतकरी नेते रविकांत तुपकर आक्रमक (छायाचित्र – लोकसत्ता टीम/ग्राफिक्स)

बुलढाणा : सोयाबीन आणि कापसाच्या प्रश्नाबाबत केंद्र आणि राज्य सरकार गंभीर नाही. या प्रश्नावर केंद्र व राज्य सरकारने शेतकऱ्यांची घोर फसवणूक केली आहे, असा आरोप करत पीकविमा, अतिवृष्टीची रखडलेली मदत आणि सोयाबीन-कापूस दरवाढ यासाठी शेतकरी नेते रविकांत तुपकर यांनी आता आक्रमक पवित्रा घेतला आहे. ११ फेब्रुवारीला बुलढाणा अथवा मुंबईत आत्मदहन करणार असल्याचा निर्णय त्यांनी जाहीर केला आहे. एक तर आत्मदहन करू द्या, अथवा बंदुकीच्या गोळ्या घाला, आता मागे हटणार नाही, असा इशाराही त्यांनी दिला आहे.

हेही वाचा – ‘अमृत काळात तरी भटके-विमुक्तांना नागरिकत्वाचा अधिकार द्या’; बाळकृष्ण रेणके यांची मागणी

हेही वाचा – सरन्यायाधीश धनंजय चंद्रचूड ११ फेब्रुवारीला पहिल्यांदा येणार नागपुरात

कापूस, सूत व डीओसी तसेच सरकीची ढेप निर्यात करण्याला प्रोत्साहन द्यावे, सोयापेंड आयात करू नये, यंदा १५ लाख मेट्रिक टन सोयापेंड निर्यात करावी, खाद्य तेलांवरील आयात शुल्क ३० टक्के करावे, कापसाचे आयात शुल्क २० टक्के करावे, जी. एम. सोयाबीनच्या लागवडीला परवानगी द्यावी, सोयाबीनवरील पाच टक्के जीएसटी रद्द करावा, या मागण्या आम्ही लाऊन धरल्या आहेत. परंतु, सरकार याकडे गांभीर्याने पहायला तयार नाही, असा आरोप करीत तुपकरांनी आता आक्रमक पवित्रा घेत थेट आत्मदहनाचा इशारा दिला आहे.

मराठीतील सर्व नागपूर / विदर्भ ( Nagpur ) बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.

First published on: 07-02-2023 at 11:24 IST
Next Story
नागपूरमधील विजयानंतर काँग्रेसच्या विविध गटांमध्ये स्पर्धा