हॅनलाँग मायनिंग इन्व्हेस्टमेण्ट या चीनमधील कंपनीच्या माजी उपाध्यक्षांना गोपनीय माहिती दुसऱ्या कंपनीला पुरवून नफेखोरी केल्याच्या आरोपाखाली ऑस्ट्रेलियातील न्यायालयाने दोन वर्षांहून अधिक कारावासाची शिक्षा ठोठावली.
बो शी झू असे या माजी उपाध्यक्षांचे नाव असून त्यांनी गोपनीय माहिती दुसऱ्याला पुरविल्याबाबतच्या तीन आरोपांची कबुली दिली आहे. त्यामुळे त्यांना किमान १५ महिन्यांची शिक्षा होऊ शकते, असे ऑस्ट्रेलियन सिक्युरिटीज अॅण्ड इन्व्हेस्टमेण्ट कमिशनने एका निवेदनात म्हटले आहे.
झू यांना शिक्षा ठोठावताना न्यू साऊथ वेल्सच्या सर्वोच्च न्यायालयाने, झू यांनी कमिशनला चौकशीत केलेले सहकार्य आणि आरोपाची दिलेली कबुली याचाही विचार केला. तीन विविध कंपन्यांसमवेत काम करताना झू यांनी १.३५ दशलक्ष डॉलरची कमाई केल्याचे मान्य केले.
सनडान्स रिसोर्सेस आणि बॅनरमन या कंपन्यांची माहिती झू याने डिसेंबर २००६ ते जुलै २०११ या कालावधीत पुरविली. हॅनलाँग मायनिंगच्या अन्य अधिकाऱ्यांची चौकशी सुरू असल्याचेही कमिशनच्या वतीने स्पष्ट करण्यात आले.
संग्रहित लेख, दिनांक 15th Feb 2013 रोजी प्रकाशित
चीनमधील उच्चपदस्थ अधिकाऱ्याला गोपनीय माहिती पुरविल्याप्रकरणी कारावास
हॅनलाँग मायनिंग इन्व्हेस्टमेण्ट या चीनमधील कंपनीच्या माजी उपाध्यक्षांना गोपनीय माहिती दुसऱ्या कंपनीला पुरवून नफेखोरी केल्याच्या आरोपाखाली ऑस्ट्रेलियातील न्यायालयाने दोन वर्षांहून अधिक कारावासाची शिक्षा ठोठावली.
First published on: 15-02-2013 at 04:36 IST
मराठीतील सर्व देश-विदेश बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.
Web Title: Ex hanlong mining exec jailed in australia for insider trading