पाच वेळा फिफा विश्वचषक चॅम्पियन ब्राझीलने गुरुवारी कतारमधील लुसेल स्टेडियमवर सर्बियावर २-० असा विजय मिळवून मोहिमेची सुरुवात केली. मात्र, सामना सुरू होण्यापूर्वी सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले, ते म्हणजे ब्राझीलचा कर्णधार नेमार एका शीख मुलासोबत डगआउटमधून बाहेर पडला. ज्याचा व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल झाला आहे.

इंस्टाग्रामवर अपलोड केलेल्या छोट्या व्हिडीओमध्ये एक शीख मुलगा नेमारसमोर उभा असल्याचे दिसत आहे. घोषणा सुरू असताना, नेमार मुलाच्या खांद्यावर हात ठेवतो आणि उभा राहतो.

इंस्टाग्राम पेजनुसार, जोश सिंग असे या मुलाचे नाव आहे. कॅप्शनमध्ये लिहिले आहे, “आमचा छोटा मित्र जोश सिंग आज कतार येथे झालेल्या विश्वचषकात ब्राझीलच्या नेमारसोबत आला. नेमार हा ब्राझीलसाठी आणि खेळाच्या इतिहासात खेळणारा महान फुटबॉल (किंवा सॉकर) आहे.”

एका नेटिझनने लिहिले, “प्रेम आणि आदर.” “मी विश्वास आहे की लहान मुलगा आनंदी झाला असेल! ते आवडते!”. आणखी एका व्यक्तीने टिप्पणी केली, “नेमारने मुलाच्या खांद्यावर हात ठेवणे हा सर्वात सुंदर भाग आहे.” तिसरी व्यक्ती म्हणाली, “ब्राझील माझे प्रेम आहे. 2000 पासूनचा चाहता आणि एक खेळाडूही. आमच्या शीख मुलाला नेमारसोबत पाहून आनंद झाला. आदर”.

This quiz is AI-generated and for edutainment purposes only.

दुर्दैवाने, सामन्यादरम्यान नेमारला दुखापत झाली आणि त्याच्या पायाच्या घोट्याला सूज आली होती. तथापि, ब्राझीलचे मुख्य प्रशिक्षक टिटे म्हणाले होते की, नेमारला दुखापत असूनही विश्वचषकात खेळत राहण्यासाठी तो चांगला असला पाहिजे. आता स्टार फुटबॉलपटू नेमारने त्याच्या दुखापतीचे अपडेट देत एक खास इंस्टाग्राम पोस्ट शेअर केली आहे. दुखापतीतून लवकरच पुनरागमन करणार असल्याचे त्याने सांगितले आहे.