चंद्रपूर: “शिवसेना (उद्धव ठाकरे गट) चंद्रपूर जिल्हा प्रमुख पद विकत आहे, किंमत १० ते २५ लाखांपर्यंत!” असे लिहिलेले फलक चंद्रपूर जिल्ह्यातील वरोरा आणि भद्रावती शहरात लावण्यात आले आहेत. यामुळे जिल्ह्याच्या राजकारणात मोठी खळबळ उडाली आहे आणि चर्चांना उधाण आले आहे.

विशेष म्हणजे ही घटना अशा वेळी उघडकीस आली आहे जेव्हा फक्त एक दिवस आधी, म्हणजे १५ जुलै रोजी, शिवसेना (उद्धव ठाकरे गट) जिल्हाध्यक्ष रवींद्र शिंदे भारतीय जनता पक्षात (भाजप) सामील झाले आहेत. रवींद्र शिंदे हे ज्येष्ठ शिवसेना नेते संजय राऊत यांचे खूप जवळचे मानले जातात आणि त्यांच्या शिफारशीवरून शिंदे यांना जिल्हाध्यक्षपद मिळाल्याचे सांगितले जाते. तथापि, रवींद्र शिंदे यांच्या नियुक्तीबाबत त्यावेळी शिवसेनेत (उबाठा गट) प्रचंड असंतोष होता. पक्षातीलच अनेक नेते आणि कार्यकर्ते जिल्हाध्यक्षपदी त्यांच्या नियुक्तीला विरोध करत होते.

आता या नवीन बॅनर्सद्वारे, खासदार संजय राऊत यांच्यावर पैशांसाठी पोस्ट विकल्याचा आरोप असल्याचे थेट संकेत दिले जात आहेत आणि या पोस्टर्सद्वारे हा आरोप जनतेपर्यंत पोहोचवण्यात आला आहे. हे बॅनर्स कोणी लावले याबद्दल अद्याप कोणतीही अधिकृत माहिती समोर आली नसली तरी, त्यामुळे राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली आहे हे निश्चित आहे.

This quiz is AI-generated and for edutainment purposes only.

बॅनर्सची भाषा आणि वेळ दोन्ही अतिशय प्रतीकात्मक मानले जातात. एकीकडे, शिंदे भाजपमध्ये सामील झाल्यामुळे शिवसेनेला (उबाथा गट) मोठा धक्का बसला आहे, तर दुसरीकडे, आता लावलेले हे पोस्टर्स पक्षाच्या प्रतिमेला आणखी नुकसान पोहोचवू शकतात. सध्या, पक्ष नेतृत्व किंवा संजय राऊत यांच्याकडून या संपूर्ण प्रकरणावर कोणतीही अधिकृत प्रतिक्रिया आलेली नाही.