scorecardresearch

Premium

नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी Hotmail चं नवं अ‍ॅप; व्हिडिओद्वारे करता येणार अर्ज

नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी हॉटमेलचं एक नवं अ‍ॅप तयार आहे.

Sabeer-Bhatia-ShowReel
नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी Hotmail चं नवं अ‍ॅप; व्हिडिओद्वारे करता येणार अर्ज (Photo- Indian Express)

तंत्रज्ञानामुळे बऱ्याच गोष्टी सुलभ झाल्या आहेत. काही वर्षांपूर्वी बिलं भरण्यसाठी, तिकिटं काढण्यासाठी लोकांना लांबच लांब रांगा लावाव्या लागत होत्या. मात्र आता एका चुटकीसरशी या गोष्टी होत आहेत. आता नोकरीच्या शोधात असलेल्या तरुणांसाठी हॉटमेलचं एक नवं अ‍ॅप तयार आहे. आतापर्यंत नोकरीसाठी बायोडेटा मेल किंवा हार्डकॉपी पाठवून अर्ज केला जात होता. मात्र आता व्हिडिओद्वारे अर्ज करण्याची सुविधा उपलब्ध होणार आहे. त्याचबरोबर या अ‍ॅपचा वापर स्टार्टअप कल्पना तयार करण्यासाठी किंवा फक्त स्वतःसाठी भागीदार शोधण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. या अ‍ॅपचं नाव शोरील (Showreel) असं आहे.

ईमेलला डीफॉल्ट कम्युनिकेशन माध्यम बनवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणारे साबीर भाटिया आता नवीन सोशल व्हिडिओ अ‍ॅपसाठी मेहनत घेतली आहे. Showreel अ‍ॅपचा वापर जॉब अ‍ॅप्लिकेशन्ससाठी नैसर्गिक व्हिडिओ बायोडेटा तयार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. त्यात मजकूरापेक्षा बरेच संदर्भ देता येतील. तसेच स्टार्टअप कल्पना तयार करण्यासाठी किंवा फक्त स्वतःसाठी भागीदार शोधण्यासाठी देखील याचा वापर केला जाऊ शकतो.

elders saved the child slife Varanasi Viral Video
VIDEO: पावसाच्या पाण्यात विजेचा धक्का बसल्याने तडफडत होता चिमुकला, देवदूत बनून आलेल्या वृद्धांनी वाचवले प्राण
Royal Enfield Bullet 350 launched
नाद करायचा नाय! बाकी कंपन्या बघतच राहिल्या, देशात दाखल झाली नवी बुलेट, किंमत फक्त…
Justin truedeo and narendra modi
निज्जर हत्येप्रकरणी भारतावर आरोप करणाऱ्या कॅनडाला उपरती; पंतप्रधान ट्रुडो म्हणाले, “जगभरात भारताचा प्रभाव…”
eknath shinde bjp flag
“…अन्यथा भाजपात प्रवेश केला असता”, शिंदे गटातील मंत्र्याचं मोठं विधान

बनावट खात्यांवर कारवाईसाठी इन्स्टाग्राम सज्ज; व्हिडिओ सेल्फीद्वारे सत्यता तपासणार

“ही कल्पना साथीच्या आजाराच्या मध्यभागी आली जेव्हा त्याने त्याच्या आठ वर्षांच्या मुलीला सहजतेने टिकटॉक व्हिडिओ बनवताना पाहिले. त्यामुळे एक कल्पना सुचली. मी म्हणालो हे भविष्य आहे, व्हिडिओ हे सर्व सामग्री वापराचे भविष्य आहे.१ अब्ज बेरोजगार लोकांना मदत करण्यासाठी आपण काही करू शकतो का?” असं हॉटमेलचे सह-संस्थापकांनी सांगितलं. “माझा विश्वास आहे की पुढील १० वर्षात, एखाद्या संभाव्य नियोक्त्याला बायोडेटा पाठवण्यापेक्षा, तुम्ही अधिक प्रभावी व्हिडिओ किंवा व्हिडिओकडे निर्देश करणारा QR कोड पाठवण्याची अधिक शक्यता असेल,” असं भाटिया यांनी सांगितलं. हॉटमेल ही पहिली मोफत वेब-आधारित ईमेल सेवा १९९६ मध्ये हॉटमेलचे सह-संस्थापक साबीर भाटिया आणि जॅक स्मिथ यांनी तयार केली होती. हे सॉफ्टवेअर व्यवसायातील दिग्गज बिल गेट्सच्या मायक्रोसॉफ्टने एका वर्षानंतर विकत घेतले. मायक्रोसॉफ्टने काही दिवसानंतर नाव बदलत विंडोज लाइव्ह हॉटमेल आणि आउटलुक केले. आता साबीर भाटिया यांनी शोरील लॉन्च केले आहे.

Latest Comment
View All Comments
Post Comment

मराठीतील सर्व तंत्रज्ञान बातम्या वाचा. मराठी ताज्या बातम्या (Latest Marathi News) वाचण्यासाठी डाउनलोड करा लोकसत्ताचं Marathi News App.

Web Title: Showreel app used to create more natural video resumes for job application rmt

संबंधित बातम्या

तुम्ही या बातम्या वाचल्या आहेत का? ×