लोकसभा निवडणुकीच्या मतमोजणीपूर्वी नेत्यांमधील शब्दयुद्ध थांबण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. लोकसभा निवडणुकीच्या २०२४ च्या निकालांच्या घोषणेच्या काही तास आधी, केंद्रीय मंत्री राजीव चंद्रशेखर यांनी तिरुअनंतपुरममधील त्यांचे प्रतिस्पर्धी काँग्रेस नेते राहुल गांधी आणि शशी थरूर यांना करिअरसाठी नवे पर्याय सुचवले आहेत.

टाईम्स ऑफ इंडियाच्या वृत्तानुसार काँग्रेस नेते शशी थरूर यांनी एक्झिट पोलच्या निकालांवर प्रश्न उपस्थित करत त्याला चुकीचे म्हटले आहे. केंद्रीय मंत्री राजीव चंद्रशेखर यांनी थरूर प्रत्युत्तर देताना चांगलेच सुनावले आहे. चंद्रशेखर यांनी थेट काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांच्यावरही हल्ला चढवला आणि त्यांनी जीम (Gym) सुरु करण्याचा सल्ला दिला आहे.

सर्व एक्झिट पोल हास्यास्पद – शशी थरूर

भाजपच्या नेतृत्वाखालील महायुतीच्या विजयाचे भाकीत करणारे सर्व एक्झिट पोल हास्यास्पद असल्याचे सांगत शशी थरूर यांनी भाजपवर निशाणा साधला होता. तीन वेळा काँग्रेसचे खासदार राहिलेले थरूर म्हणाले की, “आम्ही याकडे संशयाने आणि अविश्वासाने पाहत आहोत कारण आम्ही देशभर मोहीम राबवत आहोत. लोकांच्या मनात काय असते हेही आपल्याला माहीत आहे. एक्झिट पोलमध्ये जे काही सांगितले आहे ते बरोबर असेल यावर आमचा विश्वास नाही.”

“इंडिया आघाडीच्या सर्व सदस्यांची बैठक घेतल्यानंतर काँग्रेस अध्यक्षांनी सांगितले की, “आम्हाला विश्वास आहे की आम्हाला आघाडीसाठी सुमारे २९५ जागा मिळतील. मी या आकड्यावर ठाम आहे. काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी आणि राहुल गांधी यांनीही एक्झिट पोलवर प्रश्न उपस्थित केले आहेत.

हेही वाचा – Video: “…तर महाभारताचा संग्राम होईल”, बिहारमधील अपक्ष उमेदवार पप्पू यादव यांचा इशारा; म्हणाले, “कफन बांधकर आए

चंद्रशेखर यांनी राहुल गांधी आणि शशी थरूर यांना करिअरसाठी सुचवले नवे पर्याय

भाजपच्या नेतृत्वाखालील महायुतीसाठी सोयीस्कर बहुमताचा अंदाज वर्तवणारे एक्झिट पोलचे निकाल काँग्रेसने नाकारले आहे. या वक्तव्यावर केंद्रीय मंत्री राजीव चंद्रशेखर यांनी जोरदार प्रत्युत्तर दिले. ते म्हणाले, “राहुल गांधींनी जिम उघडावी. शशी थरूर यांनी इंग्रजी प्रशिक्षण संस्था सुरू करावी. काँग्रेस पक्षात भाषा चांगली जाणणारे अनेक लोक आहेत. खूप छान बोलतात आणि मला वाटते की या निवडणुका त्यांना नवीन व्यवसाय सुरू करण्याच्या दिशेने निर्देशित करतील.”

“भारतातील लोकांना त्यांचे राजकीय नेते हवे आहेत जे त्यांची सेवा करतात, जे त्यांचे जीवन सुधारू शकतात आणि नक्कीच, लोकांचा हा गट मग तो राहुल गांधी असो किंवा इतर कोणीही या विधेयकात बसू शकत नाही,” असे ही ते पुढे म्हणाले.

राजीव चंद्रशेखर हे तिरुअनंतपुरममधून शशी थरूर यांच्या विरोधात निवडणूक लढवत आहेत. दोघांमध्ये जोरदार स्पर्धा असल्याचे बोलले जात आहे.

तिरुअनंतपुरमसाठी काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील यूडीएफचे उमेदवार असलेल्या ज्येष्ठ नेत्याने सांगितले की, मंगळवारी मतमोजणीत ते आणि त्यांचा पक्ष खूप निवांत आहे आणि पुन्हा एकदा आत्मविश्वास व्यक्त केला की, ते सलग चौथ्यांदा येथून विजयी होतील.

विविध एजन्सींच्या एक्झिट पोलच्या अंदाजांवर प्रतिक्रिया देत ते म्हणाले,”केरळमध्ये भाजप सात जागा जिंकू शकेल असे कोणत्याही एक्झिट पोलने म्हटले असेल, तर ते ‘एकतर उष्माघाताने त्रस्त आहेत’ किंवा त्यांना राज्याची माहिती नाही. यापैकी काही एक्झिट पोल इतर कारणांसाठी देखील हास्यास्पद आहेत; ते म्हणत आहेत की, एका विशिष्ट राज्यात पाच जागा आहेत, परंतु भाजप सहा जिंकणार आहेत.”

हेही वाचा – तासाभरात सुरु होणार मतमोजणी, निकालांकडे देशाचं लक्ष

‘फँटसी पोल, म्हणत राहुल गांधींनी फेटाळले एक्झिट पोलचे आकडे

“राहुल गांधी यांनीही एक्झिट पोलचे आकडे फेटाळून लावले असून याला ‘फँटसी पोल’ म्हटले आहे. “हा एक्झिट पोल नाही, हा मोदी मीडिया पोल आहे. हा त्यांचा काल्पनिक कौल आहे,” असे काँग्रेस नेत्याने व्हिडिओ कॉन्फरन्सद्वारे पक्षाच्या लोकसभा खासदारांशी भेट घेतल्यानंतर पत्रकारांना सांगितले

This quiz is AI-generated and for edutainment purposes only.

भारत आघाडीला किती जागा मिळतील असा प्रश्न विचारला असता गांधी म्हणाले, “तुम्ही सिद्धू मुसेवालाचे ‘२९५’ गाणे ऐकले आहे का? तर २९५ (जागा) मिळतील”