धुळे : काँग्रेस जिल्हाध्यक्ष प्रवीण चौरे यांचे बंधू तथा सामाजिक कार्यकर्ते आणि आदित्य फाउंडेशनचे अध्यक्ष डॉ. जितेश चौरे व त्यांच्या पत्नी सौ. योगिता चौरे यांनी नुकताच भारतीय जनता पक्षात प्रवेश केला आहे. आगामी निवडणुकी आधीच झालेल्या या पक्ष प्रवेशामुळे पिंपळनेरसह साक्री तालुक्याच्या राजकारणाची समीकरणे बदलणार आहेत.जिल्ह्याचे पालकमंत्री जयकुमार रावल यांच्या हस्ते येथील हिरे भवनात हा प्रवेश पार पडला. या पक्षप्रवेशामुळे पिंपळनेर तसेच संपूर्ण साक्री तालुक्यातील राजकीय समीकरणांमध्ये मोठी हालचाल निर्माण झाली आहे. आगामी नगरपरिषद निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर झालेला हा प्रवेश भाजपसाठी निर्णायक ठरू शकतो. काँग्रेसच्या गोटात मोठी फूट पडल्याचे संकेत मिळत आहेत.

चौरे दाम्पत्याच्या पक्षप्रवेश सोहळ्यास भाजपचे अनेक वरिष्ठ नेते उपस्थित होते. जिल्हाध्यक्ष बापूसाहेब खलाणे, माजी जिल्हाध्यक्ष बबनराव चौधरी, जिल्हा परिषदेचे सभापती अरविंद जाधव, संग्राम पाटील, प्रदेश प्रवक्ते संजय शर्मा, माजी महापौर प्रदीप कर्पे, जिल्हा सरचिटणीस भाऊसाहेब देसले, किशोरभाऊ सिंघवी आणि बाळासाहेब भदाणे आदींसह पिंपळनेरमधील भाजपचे पदाधिकारी आणि कार्यकर्ते मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. चौरे दाम्पत्याचे यावेळी उत्साहात स्वागत करण्यात आले.

डॉ. जितेश चौरे हे वैद्यकीय क्षेत्रासोबतच सामाजिक कामांमध्ये अग्रेसर आहेत. त्यांनी आरोग्य, शिक्षण आणि ग्रामीण विकासाच्या क्षेत्रात उल्लेखनीय काम केले असून त्यांचा प्रभाव पिंपळनेर आणि शिंदखेडा परिसरात मोठा आहे. त्यांच्या नेतृत्वामुळे स्थानिक तरुण कार्यकर्ते व सामाजिक संघटनांचा पाठिंबा भाजपकडे वळेल, अशी अपेक्षा व्यक्त केली जात आहे. भाजप जिल्हाध्यक्ष बापूसाहेब खलाणे यांनी चौरे दाम्पत्याच्या प्रवेशाचे स्वागत करताना सांगितले की, पिंपळनेरमध्ये भाजपची संघटना दिवसेंदिवस मजबूत होत आहे. डॉ. चौरे यांचा अनुभव आणि सामाजिक संपर्क पक्षासाठी मोठे बळ ठरेल. नगरपरिषद निवडणुकीत पक्षाला स्पष्ट बहुमत मिळवण्यासाठी त्यांच्या मार्गदर्शनाचा फायदा होईल, असे त्यांनी सांगितले. काँग्रेस जिल्हाध्यक्ष प्रवीण चौरे यांच्या जवळच्या व्यक्तीचा हा प्रवेश काँग्रेससाठी मोठा धक्का मानला जात आहे. स्थानिक राजकीय वर्तुळात या घडामोडीची जोरदार चर्चा असून, भाजपने पिंपळनेरमध्ये आपली रणनीती प्रभावीपणे पुढे राबवण्याचा निर्धार केला आहे.

या प्रवेशामुळे पिंपळनेर नगरपरिषद निवडणुकीत भाजप विरुद्ध इतर पक्षांमधील स्पर्धा अधिक तीव्र होण्याची शक्यता आहे. काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेस या दोन्ही पक्षांना संघटनात्मक आव्हाने भेडसावू शकतात. सामाजिक आणि वैद्यकीय क्षेत्रात लोकप्रिय असलेल्या चौरे दाम्पत्यामुळे भाजपची प्रतिमा जनतेमध्ये अधिक दृढ होईल, असा राजकीय तज्ज्ञांचा अंदाज आहे. या पक्षप्रवेशानंतर पिंपळनेरच्या राजकीय समीकरणात नव्या घडामोडी वेगाने घडताना दिसत आहेत. नगरपरिषद निवडणुकीपूर्वी झालेल्या या प्रवेशामुळे भाजपच्या तळागाळातील कार्यकर्त्यांमध्ये नवचैतन्य निर्माण झाले आहे. त्यामुळे स्थानिक राजकारणाचे चित्र आगामी काही दिवसांत पूर्णतः बदलण्याची चिन्हे दिसत आहेत.